Em chào mọi người ạ!

Em là 1 thành viên mới của diễn đàn, thật ra hàng ngày e vẫn theo dõi và đọc rất nhiều cũng như học hỏi được rất nhiều từ diễn đàn này... vui có, buồn có và giờ tâm trạng e đang rất hoang mang lo lắng... E thật sự rất cần sự chia sẻ, động viên, giúp đỡ của mọi người dưới bất kỳ hình thức nào. E xin được kể câu chuyện của em.

E kết hôn tháng 2 năm 2010, e có bầu ngay sau đó. Quá trình mang thai của e vô cùng gian nan và vất vả. Thai đc 6 tuần, e bị ra máu và bác sỹ bảo bị động thai do nội tiết e kém. E đã tích cực tiêm nội tiết và uống thuốc theo đúng chỉ định, sau đó mọi việc ổn hơn được 2 - 3 tuần sau đó e lại tiết tục ra máu. Lại chiến dịch điều trị mới... Đến khi bé được 16 tuần thì ổn hơn, là con gái các chị ạ. E mang bầu nghén lắm, nôn mửa suốt và sút mất 4kg, quãng thời gian thật sự mệt mỏi nhưng ngược lại cảm nhận được sự vận động của bé, cảm nhận được 1 mầm sống đang hình thành, e đã rất hạnh phúc ... cảm giác đó chắc hẳn mẹ nào đã làm mẹ cũng từng trải qua....

Thời gian trôi đi, bé cũng lớn dần lên nhưng e thì gầy lắm vì chẳng ăn uống được mấy, lại rất đau lưng, hông. Đêm ngủ không thể nằm ngửa, nói chung rất đau đớn. Nhưng những cái đó không là gì so với nỗi đau khi thai đc 7 tháng, bác sĩ phát hiện bé bị bệnh các chị ạ, bị tắc ruột non dẫn đến giãn đại tràng ... Các chị biết không em đau lòng lắm, cầm phiếu siêu âm mà người như chết lặng, rồi e được chuyển lên Viện C, hội chẩn vài lần rồi các Bác sỹ nói cứ để sinh thường rồi sau sinh đưa sang Việt Đức phẫu thuật cắt bỏ đoạn bị tắc... Có tia hi vọng rồi, vợ chồng e đều tin là sẽ được. Từ HP khăn gói lên HN, thuê nhà và theo dõi... Nhưng, mọi sự cổ gắng của e đều không thành, được 9 tháng thì bé mất trong bụng, thai lưu ...

E vượt cạn sau hơn 24h vật lộn đau thân thể cộng với 1 trái tim tan nát, đúng là có những nỗi đau không thể diễn tả bằng lời ... E sinh thường, bé ra ngoài mà không có tiếng khóc... Chẳng hiểu sao e lại kể ra như thế này, cũng chỉ hi vọng được giải toả phần nào ...

Giờ đây đã gần 7 tháng trôi qua rồi, nỗi đau tinh thần đã phần nào vơi bớt nhưng nỗi đau thể xác thì vẫn âm ỉ từng ngày. Lúc sau sinh e đau lắm, đi lại khó khăn nhưng cứ nghĩ chắc sinh xong nó thế nhưng mãi đến giờ mà vẫn không bớt đau phần thắt lưng và hông. E đi khám, Bác sĩ nói bị gai đôi SI và viêm khớp cùng chậu 2 bên. E có điều trị bằng châm cứu, tiêm và uống thuốc, nhưng hiện tại vẫn không khỏi. E chưa có con, và giờ e rất muốn sinh con nhưng bệnh tật thế này, e cũng mất niềm tin vào Bác sĩ đang điều trị cho mình...

Có mẹ nào đã từng mắc bệnh tương tự như em và điều trị ở đâu? như thế nào? chỉ giùm e với, e rất lo ngại việc này ảnh hưởng đến sinh nở lần tới. Từ sau sinh lần 1 sức khoẻ e rất kém, cũng không hề tăng cân, nói chung là nhìn chán lắm. Nhưng dù thế nào e cũng phải sinh nở, phải làm tròn nghĩa vụ làm vợ làm mẹ... E rơi vào trạng thái mất cân bằng, không biết phải làm sao...

Bài viết hơi dài, các mẹ các chị ráng đọc nha!

Em cảm ơn ạ!