Em mở cái topic này vì em được biết hiện nay tình trạng viêm lộ tuyến cổ tử cung rất phổ biến ở phụ nữ trong độ tuổi mang thai va sinh con. Và em cũng là 1 trong những người bị nên em muốn thu nhận thêm những ý kiến chia sẽ của các mẹ các chị em. Em bị phát hiện viêm cổ tử cung được hơn 1 năm nay, và đã 2 lần làm xét nghiệm sinh thiết thì kết quả tốt không ung thư nhưng tình trạng em đã mãn tính nên bác sĩ khuyên đốt diệt tuyến, mà hôm trước khi đốt mấy hôm em co ngồi cùng bác sĩ để tư vấn thì bà ấy bảo rằng bình thường đốt xong tỷ lệ khó thụ thai là 50-50 nhưng riêng em em cơ địa sẹo lồi nên tỷ lệ của em đến 70% . Em nghe mà phát rầu vì em chưa sinh con, cũng muốn có con lắm mà suốt thời gian bị viêm đến trước khi đốt vẫn không thấy động tĩnh gì, em cũng có nghe bảo lúc đang viêm khả năng thụ thai cũng kém lắm cần phải điều trị dứt thì mới có thai được. Còn bây giờ đốt rồi mà bác sĩ bảo thế em cũng hoang mang. Mấy trước ngày đốt em có quan hệ nhưng vì không muốn làm ảnh hưởng vết viêm thêm nặng hơn để mà còn đốt nên chỉ làm nhẹ nhàng và không xuất tinh vào bên trong (thời gian đó là thời gian trứng rụng của em), em được biết ngay cả xuất tinh ngoài tỷ lệ có em bé vẫn có nên từ hôm đấy em cứ trông mãi, 3 tuần sau đo (sau khi dốt xong) em thấy ngực căng đau suốt và hơi mệt, nên em hớn hở đi siêu âm và thử thì kết quả âm tính cả, ngoại trừ bác sĩ siêu âm thấy em có 1 cái u nang 3mm bên vòi trứng phải nên em nghĩ ngực đau và mệt là do gần đến ngày kinh. Thế nhưng vua hết kinh được hơn 1 tuần ngực em lại đau căng và nhức, thỉnh thoảng đầu ngực lại ngứa, hay mệt mỏi, dễ buồn nôn và khó thở, bụng dưới em hay đau râm ran, và đặc biệt bụng dưới bên phải hay bị đau nhói. Sáng nay em vừa thử thai thì kết quả vẫn 1v các mẹ àh, em rầu ơi là rầu, cứ hy vọng trước khi đốt cũng vơ vét được chút gì mà thử cứ 1v là lại nản. Thấy những triệu chứng tương tự có thai nên em cứ hy vọng mãi vì trước giờ em chưa bị thế bao giờ, có lẽ em nôn con quá nên6 lý loạn xạ cả lên rồi cơ thể nhiều thay đổi. Dù nghĩ thế nhưng em vẫn hy vọng, em tính vài 3 bữa nữa em lại thử lần nữa xem thế nào. Giờ thì em phải kiêng gần gũi đến cả 5 tháng, nên 5 tháng này xem như không có cơ hội rồi với cả lành rồi không biết nó có để sẹo chít hẹp lỗ cổ tử cung không! Em buồn quá các mẹ ơi, có mẹ nào cùng trường hợp như em hoặc có lời khuyên ý kiến nào, cho em xin với! em xin cảm ơn