Chào mọi người!

Tình hình là mình đang bị bệnh trĩ. Trước đó mình có đi nội soi thì bác sĩ bảo là mình bị trĩ hỗn hợp và đang bị nứt hậu môn, trĩ nội đang ở độ 2. Bác sĩ có khuyên là nên mổ longo, nhưng mình có đi hỏi thăm những người đã từng mổ bằng phương pháp đó, ai cũng bảo là không như quảng cáo, mổ đau, đi vệ sinh khó khăn và bị hẹp hậu môn. Nhiều người khuyên nên đi tiêm xơ búi trĩ, họ cũng đã đi và hết, không thấy tái lại, nên mình chọn cách tiêm xơ. Nhưng sau khi tiêm thì trĩ ngoại thì xơ cứng và chuyển sang màu đen, búi trĩ nội thì đỏ, cương cứng và sưng to lên tụt ra ngoài. (Mình có ảnh chụp búi trĩ phía dưới)

Suốt thời gian sau tiên thì vùng tiêm luôn bị chảy máu và chảy dịch màu vàng, cũng rất đau, hai búi trĩ bị lở ra mình đi lại rất khó khăn. Mình tiêm xơ đã được 2 tuần. Hiện giờ, búi trĩ ngoại thì đã rụng, để lại vết khoét sâu, búi trĩ nội thì không còn sưng hay cứng, nhưng cũng không có dấu hiệu nhỏ lại. Cũng còn còn chảy máu hay dịch vàng. Nhưng mình vẫn đau suốt, và đi vệ sinh ra máu.

Mọi người có ai gặp tình trạng giống mình không? Hay ai biết cách điều trị xin hãy cho mình lời khuyên. Mình cảm ơn rất nhiều.

webtretho