"Trầm cảm" đó là kết luận mà Bác sỹ đã nói với gia đình về cậu của em, các bác ơi! cậu em là dân xây dựng năm nay đã gần 50 tuổi, cậu vốn là người vui tính, hay nói, hay đùa vậy mà khoảng 1 tuần nay cậu "không nói, không rằng" chỉ ngồi với nằm im lìm. nguyên nhân là do tuần 2 tuần trước 1 người bạn thân của cậu em không hiểu nguyên nhân gì mà thắt cổ tự tử ngay trong phòng ngủ! nge nói bác đó có cú sốc gì đó về tâm lý, cũng trầm cảm mấy ngày và rồi kết cục bi thảm đã xẩy ra, cậu em đến đó chứng kiến cảnh bạn thân của mình vẫn còn treo lơ lửng, từ hôm đó về nhà cậu trở nên trầm cảm, cả nhà đã đưa cậu đến bệnh viện rồi bác sỹ tâm lý, nhưng cũng chẳng ăn thua j cả? và bây giờ mọi người trong gia đình nhà em phải cắt cử nhau trông cậu, ko có nói dại lại giống bạn thân của cậu em thì nguy hiểm quá! Bác nào có cách gì giúp gia đình nhà em với? nguy cấp lắm rồi vì cậu em bây giờ ít ngủ lắm, hay thức đêm mà mợ em trông cậu gần tuần đã mệt nhiều lúc ngủ quên mà có chuyện gì xẩy ra thì ân hận cả đời!!!!