Chào cả nhà, lâu rồi hôm nay mới trở lại diễn đàn, mình xin mạnh dạn nêu một chiêu thuốc vừa học được: rượu cau hay lắm.

Trong mục nói về phương pháp nhai dầu mè, mình khoe vội kết quả rồi lại buồn bã cải chính ngay vì trong hai tháng kiên trì thực hiện phương pháp này mình đã phải vừa nhai dầu mè vừa uống thêm rất nhiều PP cho đến lúc 2 viên vẫn sưng bọng răng thì mình thất vọng hoàn toàn. Được mách phương pháp ngậm rượu cau, mình thực hiện từ gần một tháng nay, kết quả là không phải uống PP gì cả mà răng rất chắc khoẻ, nhẹ cả người. Mình tìm hiểu thêm hoá ra rất nhiều người biết phương pháp này, từ lâu rồi. Trẻ, già đều có tác dụng như nhau.

Cách làm rượu cau: Từ 20 đến 25 quả cau tươi tuỳ theo to nhỏ khác nhau ngâm vào một lít rượu trắng sau một tháng thì dùng được. Nên dùng loại rượu Lúa mới của nhà máy vì loại này đã được khử andehit là chất độc. Bạn lấy dao tước hết vỏ cau xanh vứt đi, tước dần cùi trắng cho đến hết rồi thái mỏng hạt cau, tất cả cho ngập trong rượu đậy nút chặt lại, sau một tháng thì lấy nước rượu ấy ngậm và súc miệng trong 15 phút trước khi đi ngủ. ( Nếu ngậm ít quá không đủ thời gian thì không có tác dụng đâu ). Sau khi nhổ đi, không ăn uống, tráng miệng gì cả mà cứ để chất rượu còn lại trong miệng cho ngấm vào răng lợi.

Có hai trường hợp lưu ý:

* Nếu răng ai đang bị viêm, xưng tấy lên và lung lay hết hàm thì uống một liều kháng sinh kết hợp ngậm rượu cau rồi sau đó cứ ngậm dài dài, răng hết lung lay và rất chắc khoẻ ( mình đã hỏi nhiều người trong đó có các cụ già 80 ).

* Nếu răng bạn vẫn chắc chỉ xưng lợi như mình thì kiên trì ngậm rượu, răng được củng cố tốt lắm.

Các bạn tham khảo rồi nếu có người thân bị thì thử áp dụng xem. Trao đổi kết quả nhé.