Mình hiện tại 20 tuổi , do ở trong này có nhiều độ tuổi nên mình sẽ xưng mình cho dễ đọc .

Bình thường mình không có cảm giác lo âu hay bồn chồn gì cả nhưng đến những công việc quan trọng như thi cử chẳng hạn là mình lại lo lắng , bồn chồn , cóng tay , lạnh người , stress và cảm thấy thở rất gấp , đồng thời mình cũng lo lắng là mình sẽ không làm được bài và đúng thật , khi vào phòng thi mình quên sạch kiến thức và rất khó nhớ lại , nếu nhớ được cũng mất thời gian và kiến thức cũng rất mơ màng không chắc chắn như bình thường , ngay cả những việc bình thường khi có ai hỏi mình cũng rất dễ quên và không thể nào nhớ nổi .

Cũng vì thế mà những kì thi gần đây mình làm không được tốt , có bài thi mình làm sai hết chỉ vì những lỗi vặt vãnh mà bình thường không bao giờ mắc .

Mình bị từ hồi cấp 2 , nhưng hồi đó nghĩ còn nhẹ nên không quan tâm .

Lên cấp 3 có nặng hơn , lúc nào vào phòng thi là nào cũng lạnh người và lo lắng , nhưng lúc đó mình vẫn cảm giác kiểm soát được nên mình cũng không nghĩ mình bị rối loạn lo âu .

Nhưng khi lên đại học rồi mình mới thấy nó nguy hiểm như thế nào , các triệu chứng rõ ràng hơn rất nhiều ( lạnh người , cóng tay , lo lắng, bồn chồn , thở gấp , nhiều lúc khó thở , suy nghĩ tiêu cực về những thứ mình đang làm , lo lắng những điều tồi tệ nếu mình không hoàn thành được công việc hay bài thi )

Dẫu mình biết mình bị vậy nhưng mình vẫn không thể chống lại nó được , mình vẫn không có cách nào giải quyết được , mình lo lắm , đặc biệt sắp tới là những kì thi quan trọng hơn nhiều , mình sợ không chống nổi nó mất .

Mình còn trẻ nhưng đã cảm thấy như thế , nếu không chữa được thì khi lớn lên nữa mình sợ rất khó chữa và nguy hiểm . Nhiều lúc vì nó cộng thêm việc không biết chia sẻ với ai mà mình chỉ biết khóc , khóc rất nhiều , ăn không ngon ngủ không yên ,nhiều lúc cũng thấy rất khó khăn và tuyệt vọng mà chỉ muốn từ bỏ tất cả  . 

Mong mọi người giúp đỡ mình coi như cứu một mạng người , mình thật sự rất cần giúp đỡ ngay lúc này .

Mình cảm ơn rất nhiều .