Hôm bữa em có chia sẻ kinh nghiệm chữa mụn do dị ứng của em rồi ạ, chi tiết mọi người có thể xem ở đây nha. Còn giờ topic này thì đến lượt chia sẻ cách chăm sóc da, để da khỏe mạnh, mịn trắng mà không cần trang điểm gì hết. :x.

Đây đều là những kinh nghiệm cá nhân, em đã áp dụng và thấy hiệu quả với em. Chỉ là chia sẻ nên có thể còn nhiều thiếu sót, mọi người có thể bổ sung và chỉnh sửa nhé :x.

Nhiều chị em thường trang điểm mỗi ngày luôn, vì tính chất công việc. Nhưng em nghĩ là nếu như chỉ ngồi văn phòng, không phải đi gặp khách hàng gì, thì nên để mặt mộc để da tự nhiên thoải mái, tô chút son, vuốt chút mascara là được rồi. Mà muốn mặt mộc thì da phải mịn, đẹp, sáng. Mà muốn có cả 3 điều đó, thì thử áp dụng theo cách của em xem sao nha các mẹ :D

SẠCH DA:

+Dùng loại sữa rửa mặt không bào mòn da, chỉ làm sạch bên ngoài: da không bị bào mòn thì mới khỏe mạnh được. Muốn biết có bào mòn hay không, dễ lắm. Mỗi lần rửa mặt xong lấy tay sờ nhẹ lên mặt. Nếu các mẹ thấy da có vẻ mỏng đi và trắng sáng bất thường, lại hơi khô (phải dùng sửa rửa mặt lần nữa thì mới thấy láng mịn) thì có vẻ như da bị bào mòn đó. Còn loại nào dùng thấy da sạch, không bào mòn, không trắng sáng quá nhanh, thì tiếp tục dùng, những loại này nếu dùng một thời gian có thể các mẹ có một ít mụn cám li ti ở mũi, nhưng không ảnh hưởng gì nhiều cả, miễn da khỏe là được.

+Dùng 2 ngày/lần: sáng mới ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ. Muốn biết loại sữa rửa mặt nào tốt, các mẹ cứ google và xem mọi người review. Nếu thấy nhiều người bị dị ứng với loại đó quá thì nên cho qua nha

MỊN DA TỪ BÊN TRONG:

+Uống nước ép trái cây mỗi ngày, sau bữa tối: ngoài việc thanh lọc cơ thể thì nước ép trái cây còn giúp mịn da. Khuyến khích uống nước ép cà chua, dưa hấu, cam, bưởi... và uống nguyên chất nha mọi người. Nếu lười xay sinh tố thì ăn sữa chua cũng được, nhưng em thấy uống nước trái cây có hiệu quả hơn. (Nửa năm nay tối nào em cũng uống 1 li nước ép cà chua hết).

TRẮNG DA

+Rửa mặt bằng hỗn hợp cám gạo pha với sữa, chà nhẹ lên mặt, mát xa, rửa lại bằng nước ấm, hiệu quả trắng sáng từ lần đầu sử dụng luôn :D, mà quan trọng là lành tính, cám gạo mềm mịn nên cũng không tổn thương da.

NHỮNG LƯU Ý KHÁC ĐỂ DA THÊM ĐẸP

+Ngủ sớm, không ăn đồ nóng, có mụn không được nặn, ra đường đeo khẩu trang, ra nắng bôi kem chống nắng (nếu không đeo khẩu trang được).

Sau 1, 2 tháng sẽ thấy hiệu quả bất ngờ. Đơn giản, không tốn kém, lại an toàn và có kết quả nhanh chóng. Nếu cứ duy trì thì da sẽ luôn đẹp không cần make up nữa. :> :>

Bonus cho các mẹ cái ảnh của em vừa chụp để các mẹ không bảo em chém gió :)):)):))

Có thoa son thôi, không đánh phấn nhé các mẹ;;).

Xong, vậy hoy em đi nha :96: