Em vừa làm Leep, không biết sau Leep biểu hiện sẽ thế nào, chế độ ăn uống ra sao, kiêng khem thế nào, nên em mạo muội lập topic này, mong các mẹ chỉ giáo hộ em cho em đỡ hoang mang :Crying:

Làm leep xong bác sỹ có dặn em như sau:

1. Kiêng quan hệ vợ chồng :Talktothe, ngâm nước, bơi lội, duy trì chế độ vệ sinh hàng ngày sạch sẽ

2. Cấm ăn đồ chua, cay, để lạnh và những thực vật có tính kích thích. Ngoài ra đồ tanh và hải sản cũng không nên ăn. Em tự bổ sung thêm món rau muống :p ăn cái này nó tạo sẹo lồi thì khổ.

3. Không nên lái xe máy. xe điện, xe đạp trong vòng 3 tháng :Sick: ( cái này nhằm giảm thiểu tối đa áp lực lên vết mổ. TUy nhiên, chị trợ lý bác sỹ nói là, giờ đi xe ga thì cũng khác gì ngồi ô tô :D nên chỉ cần đi chậm và tránh ổ gà là đc :D )

4. Hạn chế việc đứng, quỳ, nghiêm cấm làm việc nặng hoặc những hoạt động có tính kích thích cao trong vòng 3 tháng ( e k hiểu hoạt động có tính kích thích cao là gì?? )

5. Sau 3 tháng làm phẫu thuật, kinh nguyệt sạch sẽ từ 3 đến 7 ngày tới khám lại

Trên đây là dặn dò của bác sỹ, cùng với đó, bác sỹ nói sau phẫu thuật sẽ chảy nước vàng, k chảy máu, nếu chảy máu cần đến gặp bác sỹ để khám lại.

Em đang chờ sau 2-3 tháng nữa khỏi bệnh là em săn bé Rồng, nên rất mong khỏi sớm. Mẹ nào đã làm Leep và khỏi bệnh chia sẻ cho em kinh nghiệm với ạ, em cảm ơn các mẹ rất nhiều.