Chào các mẹ thông thái. Trước nay em chưa có bệnh gì về da cả, vậy mà sau khi cưới xong ko hiểu sao rìa ngón tay em cứ xuất hiện các mụn nước li ti chìm dưới da và tái đi tái lại ko hết . Em cũng có dùng 1 số loại thuốc mỡ bôi nhưng ko ăn thua, cứ đỡ đỡ 1 tg xong lại trỗi dậy. Diện tích vùng da bị viêm ko lan nhiều nhưng dai dẳng khó chịu kinh khủng. Em có đọc tham khảo 1 số cách chữa của các mẹ trên diễn đàn là lấy kim chọc mụn nước đó ra và bôi thuốc tím castallani và fai thấm hết dịch nước chảy ra . Em đang thực hiện khoảng 5 ngày rồi thì thấy các mụn nước đã bôi thuốc khô lại và bong ra . Chỗ da đó gần như khỏi rồi nhưng chưa kịp vui thì lại thấy các mụn nước trong trong khác chìm dưới da ở các chỗ da xung quanh chỗ cũ lan ra , em lại cố căng mắt ra để khều hết các chỗ mà em thấy rồi lại bôi thuốc đè lên. Không biết có mẹ nào dùng phương pháp này mà khỏi rồi ko ạ lên tiếng cho em lên tinh thần chiến đấu với nó với ạ !!!!!! Hiện tại em kiêng xà phòng bên tay bị viêm , và hạn chế tiếp xúc nước nhất có thể. Hy vọng kiên trì 1 tg bệnh sẽ khỏi