Trước khi viết bài này em rất hoang mang nhiều điều k hiểu, tìm các bài về nhổ 4 răng thì k nhiều nên lần này đi nhổ quyết phải làm 1 bài đầy đủ về quá trình nhổ răng của bản thân T_T

Tháng 7/2014, trong một lần đi khám nha khoa thì bác sĩ bảo em : "RĂng khôn bên trái mọc lệch cần nhổ sớm em ạ", thế là em bon bon vào viện Răng hàm mặt Trung ương khám.

Nói chung là ở đây chẳng cần biết là mình có mổ ngay hay không cũng bắt làm 1 loạt xét nhiệm và chụp xquang răng toàn hàm Panorex, tổng chi phí mất khoảng 700k. Em khuyên mọi người nếu khám răng khôn tốt nhất hãy đi chụp thôi còn chưa thử các chỉ số sinh hóa vội, đợi nhổ thử 1 thể

Sau khi khám thì phát hiện răng bên phải còn "ngầm" hơn, không chịu mọc lên làm tiêu chân răng số 7 bên cạnh đồng thời rất gần ống thần kinh nên phải nhổ gây mê. giải pháp lúc này là gây mê nhổ 4 răng, 2 răng phía dưới mọc lệch, 2 răng trên k lệch nhưng cùng 1 công gây mê sẽ nhổ luôn. Em về báo với gia đình thì bị chửi cho 1 trận ( e 21 tuổi r T_T) nên tạm thời lúc ấy quay lại hẹn bác sĩ lúc khác nhổ. Các bác sĩ bảo là tối đa trong 3 tháng phải xử lý nếu không rất nhiều biến chứng !!!