Mình quá bực tức luôn các mẹ à, vì sự cẩu thả của bác sĩ ở nha khoa Minh Khai (trên đường NTMK, Quận 1, HCM) mà giờ chồng mình phải chịu cảnh:

• Đau đớn vô cùng khi tiểu phẩu răng khôn 1 tiếng đồng hồ
  • Mất hết cảm giác nửa hàm bên phải, bao gồm vùng cằm môi lưỡi bên phải.
  • Cắt đứt môi, lưỡi bị phỏng nhưng không biết do đã mất cảm giác và mất kiểm soát
  • Không kiểm soát được tuyến nước bọt, đang ngồi nói chuyện cứ bị chảy nước bọt
  • Bị co giật môi khi mở hàm to.

Nghĩ lại tới giờ mình vẫn thể hình dung sao 1 nha khoa lớn như vậy lại làm ăn chộp giật như thế. Chồng mình tin tưởng nên tới nha khoa Minh Khai khám răng, sau vài phút khám là chỉ định phải nhổ răng khôn số 48 do mọc lệch. Chồng mình dù không bị đau gì cả, nhưng bác sĩ bảo phải nhổ sớm để tránh biến chứng này nọ, nên thôi cũng tin tưởng cho nhổ. Lên phòng nhổ, gặp ông bác sĩ cẩu thả tên Nguyễn Minh Dũng, không thèm chụp CT răng dù thấy răng chồng mình sát dây thần kinh. Vâng, bác sĩ rất tự tin và cứ vậy đè xuống nhổ. Kết quả khi rạch ra rồi mới phát hiện chân răng mọc quá sát dây thần kinh, nhưng không còn đường lùi nên ổng ngồi khoan, cắt, cậy răng chồng mình suốt 1 tiếng đồng hồ mới nhổ xong cây răng. Điều kinh khủng là thuốc tê không thể nào gây tê được tới dây thần kinh, nên lúc nhổ cho chồng mình là răng đụng dây thần kinh nên cực kỳ đau đớn, MÌNH KHÔNG DÁM TƯỞNG TƯỢNG NẾU ĐÓ LÀ MÌNH THÌ SẼ RA SAO LUÔN ĐÓ, CHẮC XỈU CHẾT TẠI CHỖ QUÁ.

Và đây mới là bắt đầu của những hài kịch đó các mẹ ạ. Sau khi về nhà, qua 1 ngày chồng mình vẫn không có chút cảm giác gì ở cả vùng hàm dưới, nên lo lắng và quay lại nha khoa. Ông nội bác sĩ lúc này rất thản nhiên nói: trường hợp này nhiều khách bị rồi, chờ vài tháng sẽ hết, cũng có trường hợp vĩnh viễn. Ôi mẹ ơi, không 1 lời xin lỗi, không 1 cố gắng chữa trị, cứ nói vậy rồi kêu về. Chồng mình quá bực tức nên làm lớn chuyện lên thì mới cho gặp quản lý. Quản lý hẹn bảo chờ xin ý kiến giám đốc.  

Sau nhiều lần vật vã hẹn tới hẹn lui mới gặp được bà Giám đốc tên Thiều Thị Mỹ Châu. Giám đốc cũng thản nhiên nói TRƯỜNG HỢP NÀY NHIỀU NGƯỜI BỊ RỒI EM. Chồng mình hỏi tại sao nhiều người bị rồi mà còn để tình trạng này tiếp tục thì họ nói do chưa tìm được ... bác sĩ giỏi hơn. TRỜI ƠI, chả hiểu bả nói cái gì luôn đấy. Sau đó bà Châu hứa sẽ chịu trách nhiệm nhưng chồng mình không tin tưởng, muốn có giấy xác nhận thì lại lật lọng, kiểu không dám thừa nhận làm sai trên giấy tờ và nếu có bồi thường thì đi ra tòa.

Đúng là lợn lành chữa thành lợn què mà, nha khoa Minh Khai thì làm ăn như Chí Phèo. Mình biết nhiều người đã từng nhổ Minh Khai, nhưng thực sự xảy ra chuyện xấu thì mới biết họ là người tốt hay xấu. “Hành động của bạn sẽ chứng tỏ cho tư cách con người của bạn”.

Giờ chồng mình sẽ đi khám ở bệnh viện và đi kiện trên y tế quận. Vợ chồng mình buồn mấy tuần nay, chả hứng ăn uống đi chơi gì luôn, cứ nghĩ đến cảnh chồng mình tự nhiên bị người ra làm cho nông nổi này là mình tức phát khóc.

Mình viết bài này là để cảnh giác cho các mẹ cẩn thận khi đi nhổ răng khôn, tốt nhất là vào bệnh viện thôi. Còn cách làm của nha khoa Minh Khai thì mình có ngày họ sẽ tự đập bể thương hiệu 20 năm của họ. Trời luôn có mắt mà.

Mình cam kết mọi việc là đúng sự thật, mình có đầy đủ hình ảnh, chứng từ và sẵn sàng đối chất sự việc luôn đấy

Tag: nha khoa minh khai co uy tin khong; nha khoa minh khai lua dao; nha khoa minh khai nho rang khon

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Tag: nha khoa minh khai co uy tin khong; nha khoa minh khai lua dao; nha khoa minh khai nho rang khon