Mình mở topic này để hỏi về bệnh của mình. Mong nhận được sự tư vấn của các thành viên.

Mình bị những triệu chứng thế này: Mình bị ngứa râm ran vào ban đêm ở chân và tay. Mình cảm giác như có con gì nó chạy ở trong da. Trên bề mặt da không có sưng, làm mủ hay nổi mề đay gì cả. Mình đã đi khám và làm xét nghiêm máu (nồng độ đường trong máu...nói chung là xét nghiệm sinh hóa máu), siêu âm thận, tất cả bình thường. Bác sĩ nghi ngờ mình bị giun sán, mình đi xét nghiệm phân, cũng bình thường luôn.

Hồi có đọc bài báo về bệnh giun bò dưới da làm mình phát hoảng, như là ác mộng, cứ sợ là mình bị bệnh đó, suốt ngày vạch tay chân xem có gì không nhưng mà cũng chẳng có.

Mình có tham khảo trên mạng, thấy họ nói là ngứa không rõ nguyên nhân là biểu hiện ban đầu của một số bệnh về gan, thận.

Bảo hiểm của mình không có chi trả phần này. Hồi xưa mình làm đủ xét nghiệm đó cũng tốn kém lắm nên giờ không muốn tới bác sĩ nữa. Cứ khoảng chiều tối mình rảnh rỗi thì thấy ngứa, đặc biệt là tối. Còn ban ngày chắc do mình hoạt động, đi lại nên ít thấy ngứa.

Ai đã từng bị thế này hoặc biết thông tin về triệu chứng bệnh này xin cho mình 1 tí thông tin. Nhiều lúc bi quan cứ nghĩ chắc sắp bị bệnh gì nặng lắm nhưng thôi nhắm mắt cho qua chứ cứ đi bệnh viện là tiền không à.

Xin cám ơn các bạn trước!