Cuối cùng mình đã tìm thấy được chân lý của cuộc đời, mấy chục năm ròng rã, mình bị hôi miệng từ nhỏ. Ai đã từng hay đang bị hôi miệng đều trải qua cái cảm giác khi ko dám mở miệng nói hay mình vừa mới mở miệng là thấy người ta né mặt đi. Nói qua lịch sử của mình một tí, lúc nhỏ bị sâu răng, 4 cái răng gần răng cấm ở 2 bên trên và dưới đều bị sâu đục khoét đến đen, nó mẻ rớt dần chỉ còn gốc. Sau lớn dần mới biết mình bị hôi miệng, lúc đầu mình cứ nghĩ do răng sâu nên gây hôi, thế là đi nhổ, nhổ xong cũng tự tin lắm nghĩ là từ nay hết hôi miệng rồi nhé, nhưng ko vẫn cứ hôi, càng về thời gian sau nó càng hôi nhiều, nghĩ quái, rõ ràng mình đã chải răng kỹ hết sức, chải luôn cả lưỡi nhưng một tí sau là lưỡi nó hôi lại, còn răng thì ko. Mình đã có súc miệng bằng nước listerine, nhưng quả thật chịu ko nổi, vừa đưa vào miệng đã muốn nhổ ra cho rồi, cay, rát cả miệng. Sau cùng nhờ covid này mình tìm nước súc miệng hợp lý, có thể ngậm lúc lâu trong miệng, chỉ ngậm buổi tối trước khi đi ngủ thôi thế mà cả ngày lưỡi mình ko hề có mùi hôi nữa, cuối cùng mình phát hiện thì ra mình bị vi khuẩn ở lưỡi, mặc dù đánh răng lúc nào mình cũng chải lưỡi hết nhưng có thể nó đã mắc vào các kẽ lưỡi mà ko thể chải hết được. Các bạn nào bị hôi miệng nên tìm nguyên nhân thật kỹ thì từ đó mới có cách trị nhanh bệnh. Ngoài các bệnh lý như hở van dạ dày, bị viêm xoang viêm mũi thì phải đến gặp bác sỹ chuyên khoa, còn lại thì tốt nhất các bạn chải răng thật kỹ, chải cả xung quanh lợi, lưỡi, dùng chỉ nha khoa lấy đồ ăn thừa trong kẻ răng và sau đó ngậm nước súc miệng diệt khuẩn, cố gắng ngậm càng lâu càng tốt, vậy là bạn đã đánh bay hôi miệng nhé.