Chào các mẹ, Xin chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm nhỏ về việc ĐÁNH RĂNG ĐÚNG cho sấp nhỏ :D

Nhà em có 2 bé năm nay cũng hơn 8 tuổi rồi, nhưng con nít thì ham chơi và thường rất lười đánh răng :(, cứ ăn xong, học bài, uống sữa là đi ngủ thôi chứ có giục đánh thì cũng đánh qua loa rồi đi ngủ ah.

Em đã đốc thúc và canh chừng cháu rất nhiều lần để chỉ cho cháu các đánh răng đúng cách nhưng căn bản là bé hiếu động nên không thích đánh răng. Không biết các mẹ có gặp phải mấy nhóc bướng như nhà em không

Kết quả là thằng nhóc giờ sâu hết 2 hàm răng ( răng sâu nhiêù hơn răng đẹp nữa, haizzz ) và vấn đề là cái RĂNG rất quan trọng đối với con người nên từ bé răng mà hư hỏng là rất khổ cho bé sau này và cả sức khỏe của bé nữa :( Em đã thử tìm nhiều cách và kết luận rằng phải tạo cho bé ham thích, vui thú về việc đánh răng này mới được.

Đây là cách của em.:D;)

Em có nhà bà con bên nước ngoài, nhà cũng có con nít, em thử hỏi và được khuyên là các Bác sĩ nha khoa bên đó khuyên nên cho bé xài bàn chải đúng chuẩn y tế và kết quả thần kỳ đây :

Đây chính là mẫu bàn chải em đang cho các bé nhà em xài. Rất hữu ích và tiện lợi luôn đó ạ.:)):)) Giờ cứ đến giờ ngủ là đòi đi đánh răng :D( bàn chải này có loại sạc điện và chạy pin nên thứ nhất là bé không phải cà qua cà lại mà ấn nút rồi đưa sang 2 bên hàm là nó tự chải với cường độ rung thích hợp, bé rất thích, phải nói là léo nhéo hoài luôn, thứ hai là cái hình thú được thiết kế bắt mắt mà đúng chuẩn không phải hàng rởm, nên phải nói là chúng thích mê :)) )

Giờ em chẳng phải thúc giục canh chừng nữa, cứ tự giác là làm thôi.

À, mà cái này em nghiên cứu rồi nha các mẹ, hàng ngoại ( nhà bà con em gửi về) rồi trên thế giới rất được ưa chuộng vì tính an toàn và tính cả khía cạnh nha khoa y tế nữa.

Giờ em yên tâm lắm, nên chia sẽ cho các mẹ chút kinh nghiệm và cả sản phẩm hay này nữa ạ.

Nếu có mẹ nào quan tâm, em có thể tư vấn thêm, cũng có thể giúp mua hàng xách chính hãng nữa 100% đảm bảo cho các mẹ :)) Chúc các mẹ thu thập được nhiều tin hay !!! :p