Chào các mẹ

Bữa trước mẹ em có bị ho và đau phổi mẹ em đi khám ở bệnh viện Bạch Mai, họ chiếu chụp CT, xét nghiệm máu..đầy đủ hết, trong ảnh chụp CT bác sĩ có kết luận bị u phổi phải di căn 2 bên rồi cho mẹ e uống thuốc khoảng 1 tuần hẹn xuống nội soi. KHoảng giữa tuần sau, mẹ e có đi khám lại bên viện K, họ cũng chiếu chụp CT và kết luận u phổi phải nhưng không di căn, hôm trước, mẹ e có xuống viện K để khám tiếp, sau khi xét nghiệm máu và điện tim đồ, bác sĩ khám nói bị viêm phổi và nói rằng nếu muốn thì nhập viện, còn không thì thôi, gia đình em quyết định cho mẹ nhập viện.Mẹ em nhập viện cũng được 2, 3 hôm. Nằm được vài hôm sẽ cho xét nghiệm lại rồi kết luận là u lành hay u ác. Các mẹ cho e hỏi mẹ e bị u như thế có phải là ung thư phổi hay không? Nhiều người nói u lành thì không nên động chạm đến dao kéo, ăn uống và nghỉ ngơi đầy đủ cũng như tinh thần thoải mái thì sẽ kéo dài thời gian sống. Em lo lắm, gia đình em cũng vậy, cũng không có quen biết, quan hệ gì nên bác sĩ bảo thế nào phải làm thế, các mẹ có kinh nghiệm gì về ăn uống cũng như cách điều trị thông thường thì chỉ giúp em với. Em cảm ơn rất rất nhiều.