các mẹ, các chị ơi! giúp em (cháu) với! TT_TT (từ đây cho phép cháu (em) được xưng là em ạ)

em năm nay 18t, dạo này kinh nguyệt của em rất thất thường, 2 tháng nay rồi ạ

kinh em ra màu nâu đen, ra lượng ít thôi ạ, không nhiều, nhưng cũng không phải là ít quá

kinh bị đông lại, nhiều lúc cảm giác nó khô chứ không phải là ướt nữa, khi mà ra ít thì hơi khô màu nâu đen, còn khi có nhiều thì nó đông lại thành từng mảng đỏ sẫm (gần như là đen)

em có nói với mẹ em nhưng mẹ bảo đấy là do nó ứ đọng ở bên trong, lâu ngày nó ra hết thì kinh đỏ sẽ lại ra bình thường, em nghe vậy nên yên tâm hơn, nhưng em đợi tận đến ngày thứ 10, 20 rồi, tháng 9 vừa rồi coi như em bị gần 1 tháng luôn. Em bị đến tầm ngày thứ 25 thì quyết định đi mua thuốc uống, em mua ích mẫu dạng nước, vỉ có 5 ống ý ạ. Sau khi uống xong sau khoảng 2 ngày thì bắt đầu thấy kinh ra bình thường như mọi lần, ra lượng và màu như bình thường đấy ạ, ra tầm 3-4 ngày thì hết (gần như tính ngày có kinh là ngày thuốc có tác dụng), thì em không biết là do tác dụng của thuốc hay là gì nữa. Mà tháng đấy đúng vào dịp em vừa thi ĐH xong nên cho rằng có thể là do căng thẳng đầu óc,với cùng vừa chuyển lên HN để học thì lại cho là có thể là do thay đổi môi trường sống, chưa quen nên bị loạn. Thế nhưng đến tháng tiếp theo, chính là tháng này tại thời điểm bây giờ đây ạ, em đang bị đây, lại tiếp tục bị như tháng trước :(( nhưng tháng này thấy khoảng 2 ngày nó chưa ra màu đỏ nên em tìm thuốc uống ngay, lần này em mua thuốc khác tên cao ích mẫu ở dạng lọ uống ngọt y như bổ phế ấy ạ, sao giá rẻ lắm có 12 nghìn 1 lọ thôi ạ, em uống được tầm 2 ngày vẫn chưa thấy kinh ra bình thường nên đi mua thuốc khác, lần này em ra quán thuốc và có kể bệnh tình của em ra người ta bảo em uống thuốc phụ huyết khang dạng viên con nhộng, uống được 3-4 ngày rồi, có hôm nó ra tươi màu hơn tí, ướt hơn tí nhưng vẫn không ra như bình thường, nay em quyết định không uống thuốc nữa, đợi cuối tuần này về quê mua lại thuốc lần trước uống mà khỏi xem sao

các mẹ đừng mắng em tại sao không đi khám phụ khoa, em sợ lắm

lên đây hỏi các mẹ xem ai đã từng bị như thế này hay có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với xem thế nào, rồi em tính tiếp :'(

có mẹ nào đoán được nguyên nhân, hay nghi ngờ con bị làm sao không thì giải đáp giúp con với

con cảm ơn các chị các mẹ trước ạ :(