Bản thân mình là một người bị rất nhiều bệnh. Và cũng khổ sở vì bệnh đau dạ dày và trào ngược thực quản. 

Căn bệnh này thậm chí còn nguy hiểm gây ung thư thực quản cho nên tuy không còn có nhu cầu chữa bệnh mình vẫn muốn chia sẻ kinh nghiệm cá nhân của mình.

Biết đâu hữu duyên có thể giúp các bạn. Bởi vì bị bệnh gì cũng cực khổ và khiến chúng ta gặp nhiều khó khăn trong công việc và cuộc sống. 

Kể cả tính cách cũng thay đổi trở nên tệ và xấu đi rất nhiều. 

Nếu bạn nào bị trào ngược. Ăn thật nhiều hành tím cố gắng ăn sống duu trì hằng ngày và dài ngày. 

Bị dạ dày. Mua mai mực, lá khôi, lá vú sữa sao vàng hạ thổ uống thay nước hằng ngày. 

Mình kiên trì đã khỏi .cả trĩ cả hội chứng ruột kích thích. Mình còn bị cả đau thần kinh liên sườn. Nói chung còn trẻ nhưng lắm bệnh lắm ạ. 

Nhưng phải nói rằng với căn bệnh dặ dày thì nên duy trì chế độ ăn uống kiêng khem giảm dầu mỡ, giảm cay, giảm ăn đồ lạnh, k nên ăn quá no hoặc quá đói. K ăn xong nằm liền. Nhai kỹ và ăn lâu.  K nên ăn đồ chua. K ăn thức ăn nhanh.  Luôn ăn đồ tươi mới, k ăn đồ nấu xong bỏ tủ lạnh. Uống nước nhiều. Bổ sung rau vào mỗi bữa ăn. Nhất Là rau dền, rau khoai, rau ngót, hẹ, rau mồng tơi. . hạn chế uống kháng sinh liều cao. 

Mình chỉ nhờ lá cây xung quanh mà hết bệnh. Uống thuốc tây k khỏi bệnh còn nặng hơn. 

Trên đây là chia sẻ thực tế của bản thân mình. Hi vọng giúp đc các bạn. Viết 1 lần k nhớ hết đc nên ai cần hỏi gì cứ ib mình.