Hơn 3 năm nay em đã phải sống chung với bệnh đau dạ dày rất cực khổ, ăn uống chẳng bữa nào được ngon miệng. Khi công việc căng thẳng, lo lắng, buồn rầu, tức giận hoặc sợ hãi, nhất là khi ăn uống thất thường, không đúng bữa, hoặc không được nghỉ ngơi thì cơn đau lại dữ dội, không thể làm gì được chỉ có nằm 1 chỗ. Có những lúc ăn uống mình còn cảm thấy buồn nôn dữ dội, khiến mình chẳng dám ăn no. Ngày nào cũng phải ăn đến mấy lần.

Khi chớm bị đau dày, mình bắt đầu có hiện tượng bụng đau lâm râm, chướng bụng, đầy hơi, thậm chí nóng rát trên cổ. Lúc đó, mình cũng chủ quan chỉ nghĩ do thời gian đó hay thức khuya và ăn uống không điều độ nên bị đau bụng tiêu hóa. Nhưng dần già, các cơn đau tiến triển nặng dần lên với mức độ và tần suất dày đặc, từ đau âm ỉ chuyển thành quặn đau, nhiều lúc tay chân lạnh toát vì suy nhược. Lúc này mình mới đi kiểm tra sức khỏe và uống thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Sau khoảng thời gian uống thuốc thấy bệnh cũng đỡ nên mình ngưng thuốc nhưng không ngờ bệnh lại trở nặng hơn. Mình uống lại thuốc nhưng cũng không còn tác dụng nữa. Chuỗi ngày sau đó là bị hành hạ bởi những cơn đau. Nếu trước đây khi ăn uống không điều độ mới đau thì bây giờ mình bị đau bất kể lúc nào, mỗi lần đau đều đau quặn lại, tới nỗi mình không thể đi được. Có những hôm đang đi ngoài đường bị đau dạ dày, mình phải dừng xe lại nghỉ ngơi, cho bớt cơn đau rồi mới đi tiếp. Ban đêm thì rất khó ngủ do thường xuyên bị khó thở, buồn nôn. Bệnh tình nặng hơn, mình sút hơn 4kg so với trước và cũng kể từ ngày đó, các mối quan hệ của mình bị thu hẹp lại đáng kể. Mỗi lần đi tụ tập với bạn bè đồng nghiệp, các cơn đau bụng và buồn nôn lại khiến mình không thể tiếp tục trò chuyện thoái mái cùng bạn bè. 

Phải đến gần đây mình mới được giới thiệu cho một sản phẩm chữa đau dạ dày từ người bạn. Dùng 3 tháng nay đã thấy bệnh tình đỡ hơn trước. Mong rằng lần này có thể chữa dứt điểm đau dạ dày. 

Xem thêm về sản phẩm tại đây