Chào cả nhà. Chồng em bị viêm loét dạ dày mất 2 năm nay rồi ạ. Mới hum nọ đi nội soi thì vết loét nặng hơn rồi. Khổ lắm ạ, ăn thì chả ăn mấy mà toàn phải đi uống rượu bia thôi, hic. Cũng vì lý do công việc nên chồng em phải tiếp khách rất nhiều, nói hạn chế thì cũng đc không đc bao lâu xong rồi lại chứng nào nguyên tật ấy ạ.

Có thời gian chồng em ăn nghệ đen trộn với mật ong rồi, nhưng chồng em bảo là khó ăn lắm ạ. E cho dùng nhiều loại thuốc đông y chứ e k cho dùng kháng sinh đâu ạ. Nhưng cũng không ăn thua. E thấy trên thị trường giờ có mấy loại thảo dược thực phẩm chức năng chữa đau dạ dày mà có tinh chất nano curcumin ấy. Nhưng em k biết lựa chọn loại nào tốt nhất ạ. Các Mẹ có mn đã dùng hoặc người thân dùng mà có hiệu quả thì giới thiệu em với.

À, e thấy có trên báo chí nói nhiều về vitamin chữa bệnh dạ dày, với có nhiều trong lá bắp cải. Úi thế là hồi mùa đông về quê e xách bao nhiêu là bắp cải lên cho chồng e ăn. Ăn nhiều rồi cũng chán ạ. Không biết đã có sản phẩm nào có chwuax vitamin U này chưa ạ? Nếu có mn mách em với, e search bác google thì toàn ra trang nc ngoài thôi nên cung chịu.

em muốn chồng em khỏi bệnh đau dạ dày sớm, chứ ông ấy cứ thế này e ngán ngẩm lắm. Lúc uống thì ai sướng cho xong rồi lúc đi nội soi vừa tốn lại vừa khó chịu.

E cảm ơn cả nhà ạ.