Tình hình là mình bị nhiễm trùng tủy răng, đi tư vấn hơn 10 nha khoa (mình rất sợ những vấn đề liên quan đến răng nên trước khi làm tìm hiểu kỹ để yên tâm) thì cả 10 nơi đều nói nhiễm trùng tủy nặng, xương quá nhỏ nên khả năng cao ko giữ được răng, có 2 phướng án: 1 là bọc răng sứ, 2 là cắm implant (sau khi đã điều trị tủy). Sau khi tham khảo thì mình quyết định cắm implant, vì bọc răng sứ thì nghe nói phải mài 2 răng bên cạnh, hơn nữa vì xương răng cũng mục nên sẽ ko giữ được lâuTình hình là mình bị nhiễm trùng tủy răng, đi tư vấn hơn 10 nha khoa (Etile, Minh Khai, 2000, Cống Quỳnh, Đăng Lưu, DRHung, Nhân Tâm…..) (mình rất sợ những vấn đề liên quan đến răng nên trước khi làm tìm hiểu kỹ để yên tâm) thì cả 10 nơi đều nói nhiễm trùng tủy nặng, xương quá nhỏ nên khả năng cao ko giữ được răng, có 2 phương án: 1 là bọc răng sứ, 2 là cắm implant (sau khi đã điều trị tủy). Sau khi tham khảo thì mình quyết định cắm implant, vì bọc răng sứ thì nghe nói phải mài 2 răng bên cạnh, hơn nữa vì xương răng cũng mục nên sẽ ko giữ được lâu. Nhờ các chị biết về phương pháp này tư vấn thêm giúp mình:

1. Địa chỉ uy tín để cắm implant

2. Nên chọn loại nào là tốt nhất (mình định chọn loại 40 triệu, tiếc đứt ruột nhưng mỗi lần liên quan đến răng mình ám ảnh lắm nên muốn loại nào chắc chắn nhất để sau này ko phải đụng tới nữa)

3. Cắm implant thì có vĩnh viễn được ko (nghe nói là vĩnh viễn), ai đã từng làm tư vấn giúp mình nha

4. Có cần lưu ý gì đặc biệt không

Sau khi đi tham khảo nhiều nơi thì mình đang tính chọn 1 trong 2 nha khoa bên dưới, có ai đã từng làm ở 2 nơi này hoặc biết nơi khác đảm bảo tư vấn giúp mình:

1. Nha khoa Etile - Trần Quốc Thảo, quận 3: Mình có thiện cảm tốt với nơi này, nhưng đụng tới kỹ thuật cao thì phải tìm hiểu cho kỹ để yên tâm. Bác sỹ Trần Hùng Lâm tư vấn trình tự điều trị như sau:

· Chụp phim chuyên sâu phân tích tình hình (đã làm rồi – 800k)

· Nhổ răng hiện tại, trị nhiễm trùng

· Trồng implant, 1 tuần sau cắt chỉ (25 triệu)

· Ghép xương

· 2 tháng sau bọc răng sứ (thêm 15 triệu – mình lấy loại tốt nhất) (Nghe mấy chỗ khác nói là cần 3 – 6 tháng mà sao bác sỹ nói chỉ cần 7 tuần thôi)

2. Nha khoa Cống Quỳnh – nghe bạn tư vấn có bác sỹ Nguyễn Ngọc Cường là phó khoa kỹ thuật cao BV Răng hàm mặt nên mình tìm đến, sau khi bác sỹ tư vấn tổng quát thì chuyển qua bác sỹ chuyên implant tư vấn cho mình – bác sỹ Ngô Vĩnh Phúc tư vấn:

· Ko trị nhiễm trùng như các nha khoa khác tư vấn, mà uống thuốc kháng sinh hay thuốc gì đó

· Sau khi hết thì nhổ răng, ghép xương, cắm implant

· 4 – 6 tháng sau mới bọc răng. Bác sỹ nói phương pháp này ko thể tiến hành 2 tháng như chỗ khác tư vấn được, vì cần phải có thời gian để xương mới phát triển, làm gấp quá hoặc thời gian ko đủ sau này sẽ ko đảm bảo

· Chi phí cũng tầm 40 triệu cho toàn bộ

Mình tóm tắt tình hình như vậy, vì số tiền chỉ cho 1 cái răng mà lên tới 40 triệu nên mình còn phân vân ko biết nên làm nơi nào. Nhờ các chị tư vấn giúp

. Nhờ các chị biết về phương pháp này tư vấn thêm giúp mình:

Địa chỉ uy tín để cắm implant

Nên chọn loại nào là tốt nhất (mình định chọn loại 40 triệu, tiếc đứt ruột nhưng mỗi lần liên quan đến răng mình ám ảnh lắm nên muốn loại nào chắc chắn nhất để sau này ko phải đụng tới nữa)

Cắm implant thì có vĩnh viễn được ko (nghe nói là vĩnh viễn), ai đã từng làm tư vấn giúp mình nha