Chào cả nhà, em đang cần mọi người giúp em gấp với ạ, cảm ơn cả nhà nhiều ạ

Mẹ em bị hạch ở sát hàm bên phải các bác sỹ ở viện u bướu Hà Nội và bệnh viện K sau khi xét nghiệm tế bào, chụp, chiếu... kết luận ung thư tuyến giáp và chỉ định mổ cắt tuyến giáp và hóa trị.

Nhưng sau khi mổ cắt tuyến giáp và lấy tế bào sinh thiết thì kết quả lại khác, mẹ em bị U lympho ác tính không Hodgkin và chán hơn là ở chỗ tuyến giáp đã bị cắt bỏ.

Em tha thiết mong các mẹ có thông tin nào về ung thư này, nhất là các mẹ có người nhà đã bị ung thư này chia sẻ thông tin cho em với ạ. vì hiện tại nhà em rất hoang mang và buồn chán, vừa bị ung thư khác (chắc chắn là nặng hơn vì trong các loại thì ung thư tuyến giáp là nhẹ nhất) vừa bị cắt bỏ tuyến giáp đang lành mà bác sỹ mổ cho mẹ em (là một bác sỹ rất nổi tiếng) thì sau khi biết sai bọn em có hỏi nhiều về điều trị bệnh mới thì bắt đầu chuối, sự cộng tác rất kém.

Em có tìm hiểu thông tin và thấy có trung tâm tư vấn của Sing nhưng họ bảo phải có bản photo hồ sơ nhưng em có nhờ ông bác sỹ photo hồ sơ nhưng ông ấy bảo nguyên tắc không được mà muốn có thì chỉ có làm lại hết các xét nghiệm mà nếu thế thì không thể vì mẹ em vừa mổ xong còn rất yếu.

Ông bác sỹ đấy có bảo không có tuyến giáp cũng không sao, chỉ cần uống thuốc mà tuyến giáp của mẹ em cũng không tốt ...

Điều trị tiếp theo sẽ là chuyển khoa khác để điều trị hóa chất hay thuốc gì đó

Em muốn hỏi các mẹ là ung thư này mức đọ nguy hiểm như thế nào ạ, các bước điều trị như thế nào, chế độ ăn có phải kiêng gì không (em muốn hỏi là mẹ em có thể ăn sâm, linh chi, mật ong được không ạ).

Em rất rất mong thông tin chia sẻ của cả nhà, em cảm ơn rất nhiều ạ.

ĐT của em: Nga 0982525730