hi all!

Em đang đau đầu cái vụ tăng cân khá nhanh cua ông xã nhà em,mong mọi người giúp đỡ và có ai cùng cảnh ngộ không ạ?

Ông xã em cao 1m70 mà nặng tới 78kg, mà chu yếu không hiểu sao bụng càng ngay càng to thế mới chết chứ ạ. chồng em làm công việc cũng không phải nhàn nhã gi nên vấn đề tập thể dục là khó sắp xếp lắm ạ. em cũng đã cố thử chế độ ăn uống cho chồng em nhưng cũng không ăn thua, chồng em dễ hấp thụ lắm, ăn bao nhiêu nó tích thành mỡ hết hay sao ý a, chứ chăng tiêu hao năng lượng trong công việc là bao nhiêu, mà một bữa cũng ăn ở công ty rồi nên em cũng khó kiểm soát, với lại em nghĩ mỗi bữa được co 20000nghin thì làm sao mà bằng ở nhà. khổ một cái nữa là em đang mang bầu nên chế độ dinh dưỡng cũng khó theo ox được. mà nhìn để chồng ăn khổ mà mình ăn sướng hơn thì em cũng không chiu được. nhà có 2 vợ chồng thôi mà ạ.

có anh chị nào có phương pháp gì hay thi bày cho em với ạ, chứ tình hình cân nặng chồng em mất kiểm soát thế này thì em lo lắm a, chồng em còn trẻ, mà béo thì lắm bệnh lắm a. hiện tại chồng em bị gan nhiễm mỡ.huhu

giúp em nha mọi người

em xin chân thành cám ơn ạ