Yoga đang dần thay đổi cuộc đời tôi!

Đã biết đến Yoga gần 8 năm, nhưng chỉ là "biết" và thi thoảng tập, ngắt quãng...bỏ hẳn...rồi lại tập... Nhưng vẫn cảm nhận được lợi ích của Yoga mang lại cho sức khỏe. Gần đây đã quyết tâm tập hàng ngày, liên tục được 20 ngày(có nghỉ một ngày) và thật sự cảm thấy tuyệt vời và hạnh phúc khi trải nghiệm những nguồn năng lượng len lỏi và chạy suốt trong cơ thể. Từ khi dậy thì và nguyệt san ghé thăm đến năm nay, gần 30 tuổi, không tháng nào không đau bụng và mệt mỏi, thiêu năng lượng, cáu gắt.... NHƯNG thật sự bất ngờ là tháng này kinh nguyệt đến một cách nhẹ nhàng, ko đau bụng, ko đau lưng, chỉ đau nhẹ vòng 1 chút xíu... Thật không thể tưởng tượng Yoga lại tuyệt vời đến thế các chị em mình ạ! Sáng nay mình cảm thấy không thể nào không chia sẻ cho tất cả mọi phụ nữ chúng mình biết rằng HÃY KIÊN TRÌ VỚI YOGA, bạn sẽ tận hưởng được năng lượng cuộc sống tuyệt vời, đủ sức khỏe và tràn trề năng lượng.

Ngày trước, khi mình đi làm về, đi dạy....về nhà chỉ muốn được nằm xuống ngủ, nhưng sáng mình lại chẳng bao giờ cảm thấy ngủ đủ, tâm trạng mệt mỏi, muốn nằm lì, nhưng chẳng giải quyết được gì cả,,,cứ thế.

Cho đến bây giờ sau chưa đến một tháng tập yoga liên tục, mình về nhà con giặt đồ, dọn dẹp phòng ốc một cách sảng khoái vì cảm thấy nguồn năng lượng trong cơ thể luôn dồi dào, Lúc trước á, ko muốn làm gì sau khi về nhà cả....

Thật ra Yoga là một phần trong kế hoạch giảm cân của mình, mình có lập một topic Quyết tâm giảm cân không dùng thuốc ko ăn kiêng, nhưng giờ mình thật sự hiểu được rằng, Yoga không những làm cho mình có thể cân bằng thói quen ăn uống để hỗ trợ chuyện giảm cân, mà vai trò của nó còn vượt cả sự mong đợi, làm cho mình tuy trong quá trình giảm cân, nghĩ là sẽ mệt mỏi....nhưng lại cảm thấy mạnh khỏe và tràn trể năng lượng sống hơn bao giờ hết. Nen mình sung sướng quá, mới lập một topic mới để chia sẻ riêng về Yoga cho mấy chị em mình.

Chỉ mới hơn 20 ngày mà mình cảm giác như tập đã 20 năm, vì tác dụng của nó quá tuyệt vời, mình không phải chịu hành hạ bởi nhưng cơn hành kinh nữa, và nhiều nhiều tác động tích cực đến sức khỏe nữa.

Mình sẽ tiếp tục duy trì và đang dặn lòng rằng : "YOGA, EM HỨA TRỌN ĐỜI DÀNH CHO ANH MỖI NGÀY 1 TIẾNG, EM MÃI MÃI CHUNG THỦY VỚI ANH YOGA Ạ, ANH LÀ NGUỒN SỐNG CỦA EM, LÀ NIÊM VUI VÀ HẠNH PHÚC CHÂN THẬT, LÀ NĂNG LƯỢNG DUY TRÌ SỰ SỐNG NGẬP TRÀN HẠNH PHÚC CỦA EM....EM YÊU ANH VÀ SẼ MÃI MÃI YÊU ANH, YOGA!!! "

Em sẽ dõi theo anh, e sẽ viết nhật kí anh đã thay đổi cuộc đời em từng ngày ra sao...để mong rằng những gì e trải nghiệm bằng thời gian, công sức và chính cơ thể , cuộc sống của em, để mong các chị em phụ nữ hiểu được điều kì diệu mà áp dụng , kiên trì theo anh.

Em yêu anh, Yoga!