Em là bệnh nhân từng bị bệnh về cột sống: thoái hóa cột sống biến dạng L4,L5. L5 trượt ra trước. Vẹo cột sống. Em rất đau đớn, đi lại cũng đau, ho đau, hắt xì đau... Bò đến bệnh viện Hồng Ngọc để khám. Hồng Ngọc chụp X quang xong chuyển hồ sơ sang Việt Đức vì ko có giải pháp. Lúc đó em còn bị lệch người, đi tập tễnh, rốn một nơi, ngực một nẻo. Sang VĐ chỉ định mổ. Em tuyệt vọng lắm vì mổ thì nguy cơ liệt rất cao.

Em từng đến TT cột sống chữa bệnh bằng pp Chiro ở Lê Quý Đôn thì bác sĩ tây ở đấy cũng bảo là ko chữa đc, chỉ giúp giảm đau thôi. Gần như tuyệt vọng thì đc bạn bè mách đến bác Chiến chữa bằng pp tác động bên ngoài, bẻ lưng... Lúc đầu em cũng sợ và hoài nghi pp của bác, n bác bảo là kiên trì thì mới khỏi. Sau 6 tháng chữa liên tục, em đi chụp lại thì bệnh thuyên giảm một nửa. Ko còn trượt đốt L5 nữa, trục cột sống đc đẩy vào 7-10mm. Vẹo và biến dạng đốt sống vẫn chưa hết. Tuy nhiên em ko còn đau, đi lại bt, khỏe hơn rất n, ngồi lâu ko mỏi. Noí chung là đỡ rất nhiều.

Em chữa 6 tháng qua ở đó, bit rất n ng bị liệt, tê bì chân tay, miệng vì bệnh cột sống, đốt sống cổ, n bác Chién đều chữa đỡ hoặc khỏi.

Bị bệnh này ngoài mổ ra thì có thể chữa bằng n cách n các cách còn lại đều phải đeo đai chống cột sống.

Hôm qua em mới đi chụp về, kq rất tốt nên em mới dám post cho mng biết. Hy vọng mod ko khóa topic hoặc nik của em vì em mách địa chỉ chữa bệnh cho mng chứ ko phải ng nhà quảng cáo. Mng cần thêm thông tin cứ pm cho em, có j biết em sẽ tư vấn thêm ah!