Em chào cả nhà ah!

Như em đã nói ở tên của topic rồi, em đang rất lo lắng ah. Em năm nay 23 tuổi và em bắt đầu có kinh từ lúc em học lớp 8, tức là khoảng 15 tuổi đấy ah.

Em là một đứa rất vô tâm nên từ trước đến giờ em chưa bao giờ biết chính xác ngày đó hàng tháng của mình, em chỉ nhớ khoảng khoảng thôi. Ngay từ hồi mới bị thì vòng kinh của em đã rất không đều,có lần em đã 5 tháng liền không có kinh (hồi lớp 11)và chuyện 2 3 tháng có một lần cũng là chuyện bình thường. Ngay từ hồi đó em có hỏi mẹ em thì mẹ em nói ngày xưa mẹ em cũng vậy nên em yên tâm là mình giống mẹ !

Cách đây khoảng 1 năm gì đó ( lại là em vô tâm đấy ah! :( ) em bị rong kinh, kéo dài đến gần 1 tháng. Em sợ quá đi khám ở một phòng khám ở cổng bệnh viện phụ sản Hà Nội thì bác sĩ bảo không có u, không có vấn đề gì, khi nào có chồng hoặc xxx thì sẽ bình thường thôi. Bác sĩ kê đơn rồi em uống thuốc và mọi việc bình thường.

Cách đây khoảng nửa năm em lại bị như thế lần nữa, em vẫn đến phòng khám đó ( vì em ngại vào trong bệnh viện lắm ah). Câu đầu tiên bác sĩ hỏi em là, "thế đã lấy chồng chưa?" Chưa ah! Câu thứ 2: "Thế đã có quan hệ chưa?" Chưa ah! Lại siêu âm và vẫn như cũ, kh có gì, uống thuốc và lại bình thường.

Tuy nhiên hiện nay sau mấy tháng kh có kinh, khoảng 20 ngày trước em đã bị rồi nhưng hôm qua em lại thấy có vết như là vết máu ấy ah. Hôm nay thì lại không thấy nữa.

Hôm trc em đọc một bài trên dân trí nói vòng kinh không đều như thế này có thể là dấu hiệu bị vô sinh nên em rất lo. Em rất muốn có em bé, rất muốn được làm mẹ ah.

Không biết có mẹ nào bị như em không? Em cũng muốn đi khám nhưng mà thấy ngại vì khám phụ khoa thì rất.... và em cũng chưa biết nên khám ở đâu cho tốt nữa. Các mẹ tư vấn giúp em với ah!

Em cảm ơn mọi người nhiều lắm!