A chị nào có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em sinh năm 93,Huyết áp của em hiện tại là 110/60 mmHg, hồi năm nhất là 100/60 mmHg, khi đó em 17 tuổi. Em đi khám sức khỏe ở trung tâm y tế thì hình như huyết áp của em cũng không đến mức là thấp lắm nên bác sĩ cũng không hỏi. Tuy nhiên bình thường em thấy cơ thể rất mệt mỏi, chân tay lạnh, mùa đông thì tay chân lạnh lắm ạ.Đầu rất hay đau ở trán và đỉnh đầu, em bị đau liên tục đấy ạ gần như là cả ngày trừ lúc em đi ngủ. Em cũng hay bị mất ngủ và ban đêm, nhưng sáng ra phải dậy sớm thì rất mệt. Nhiều hôm em cố gắng dậy sớm, tầm 6, 7h. Nhưng tầm 9h thì em lại phải ngủ li bì rồi. Em cũng không phải là không tập thể dục, ăn uốn thì cũng bình thường thôi ạ. Thêm nữa em uống viên sắt đều đặn 1 ngày 1 viên ạ, Cũng ăn vài món chứa nhiều sắt như gan lợn.. Em có thể bê được bình nước 20l từ tầng 1 lên tầng 4. Nhưng mà thực sự đầu em lúc nào cũng đau ấy ạ, cảm thấy mệt mỏi và thỉnh thoảng bị ngất, đứng lên ngồi xuống thì mệt rồi ạ. Thêm nữa buổi tối em rất hay bị khô miệng, thèm nước. Nhưng lại hay phải đi vệ sinh vào ban đêm nên khát em chỉ dám uống 1 ngụm nhỏ thôi. Nhiều khi em uống 1 ngụm nhỏ nước mà 1 lát sau em đã muốn đi vệ sinh rồi ạ/

Khi còn là sv năm nhất, em có nghĩ huyết áp của em không sao hết. Bổ sung sắt là được. Nhưng sau học được 4 năm rồi thì mới cảm nhận là chúng thực sự ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống của em. Anh chị nào giúp đc thì giúp em với ạ. EM xin cảm ơn.