Các chị ơi, hiện giờ em đang rất là hoang mang. Em 24 tuổi, mới lập gia đình được 1 năm ạ. Tình hình vừa rồi em mới đi khám phụ khoa ở MEDIC (TP.HCM) vì thấy biểu hiện vùng kín bị khí hư nhiều và có mùi. Em được soi tử cung, xét nghiệm pap... Bác sĩ nói em bị Viên CTC rộng và nhiễm Virus HPV type 16 ( loại nguy hiểm dễ dẫn đến ung thư đó ạ).

Sau đó Bsi cho em đơn thuốc và bảo là thuốc này chỉ chữa bệnh Viêm thôi. Còn con virus HPV 16 thì tháng sau tiếp tục đi tái khám theo dõi sự phát triển.

Từ hôm đi khám về em chưa dám nói với chồng vì sợ anh nói em đi làm bậy với ai mới bị bệnh đó (chồng em cực đoan lắm ạ). Giờ em hoang mang quá. Em sợ em lây cho chồng em rồi anh ấy bị ung thư vòm họng hay sùi mào gà, hay là những bệnh từ HPV 16 này gây ra.

Em cũng dự định nói ra để chồng đi xét nghiệm rồi chích Vắc xin phòng ngừa nếu chưa nhiễm. Nhưng mà không biết bệnh viện có xét nghiệm HPV cho nam giới và có liều chích ngừa không...

Các chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này vào chia sẻ giúp em để em bớt run đi ạ. Chứ thế này mỗi lần xxx với chồng cứ lo lo làm e căng thẳng chết được :((:((:((

Em cảm ơn các chị.