Có bệnh thì vái tứ phương, Em là Nam. Em bị mất ngủ mãn tính triền miên khoảng hơn 1 năm nay. Trước đây lúc mới bắt đầu bị mất ngủ là do em bị stress trong vấn đề tình cảm với học tập nên bị. Giờ đây thì đầu em rất thảnh thơi, chỉ còn vấn đề học tập nữa thôi nhưng mà vẫn không tài nào ngủ được.Bị mất luôn dây thần kinh buồn ngủ rồi hay sao mà em thức đêm triền miên chẳng ngủ nghỉ gì mà vẫn không buồn ngủ. Hầu như đêm nào cũng thức, đặt mình nằm xuống lúc 12h thì nằm trằn trọc, đến 4-5h sáng mắt vẫn tỉnh bơ, rồi thức đến sáng luôn. Cái cảm giác ấy nó đáng sợ kinh khủng, nằm rồi lại ngồi dậy, vò đầu bức tai, méo máo, than thân trách phận. :( Em uống thuốc an thần lần nào cũng thế, cũng chỉ ngủ có được 1 đêm đầu thôi, còn mấy đêm sau lại đâu vào đấy. Trước khi đi ngủ tập chống đẩy, chạy nhừ tử mà tối vẫn không ngủ được. Em đi khám bác sĩ người ta cho uống thuốc, về em uống cũng chỉ ngủ được có 2 hôm đầu thôi, mà cảm giác ngủ của nó rất lạ, cứ như là bị ép buồn ngủ ý, chứ khác hoàn toàn so với buồn ngủ của người bình thường.

Bị bệnh này em chán đời kinh khủng, đau đầu, không muốn học tập, hay làm việc gì, còn trẻ mà tóc rụng gần hói cả chán. Anh chị có cách nào cứu em với.