E năm nay 24 tuổi, chưa lập gia đình, công việc cũng chưa ổn định. Hơn 1 năm trở lại đây e có triệu chứng đau vùng thắt lưng, nhưng do nghĩ mình hay ngồi máy tính nhiều nên vậy! Đến giờ thì cơn đau thường xuyên và kéo dài hơn, e đi khám bệnh. Bác sĩ có chuẩn đoán e bị viêm xương khớp vùng chậu 2 bên giai đoạn nặng và đang có dấu hiệu thoát vị đĩa đệm.....

Bác sỹ khám cho e thờ ơ và cũng ko nói cho e kĩ về bệnh, chỉ nói bị như vậy và cần uống thuốc, vận động nhẹ, ko đi xe máy đường dài! Vẹn vẹn 3 câu rồi ghi đơn thuốc cho e!

E cũng biết qua về bệnh đó, nhưng nó làm e thật sự sốc khi về nhà e có lên mạng tìm hiểu về bệnh! E thấy như tương lai mình đã khép lại! Bệnh ko đơn giản như e nghĩ, cũng ko p cứ uống thuốc xong là khỏi! Nó còn liên quan đến việc sinh con sau này!

E thật sự buồn và chán nản, gần như tương lai e ko có sự lựa chọn nào nữa, e muốn có 1 gia đình, muốn được sinh con khoẻ mạnh, muốn 1 cuộc sống bt nhưng có vẻ e ko được may mắn nt!

E biết có nhiều c cũng mắc phải bệnh này, cung suy sụp, đau khổ! E biết để vượt qua được là điều rất khó khăn!

Thời gian vừa rồi e có uống thuốc bs bv BM kê đơn nhưng e ko thấy có dấu hiệu khả quan nào cả!

Cứ nghĩ đến câu nói mẹ em dặn " đừng nói vs ai là bị bệnh! " e lại đau lòng :(((, cứ mỗi lúc đọc được thông tin về bệnh, hay đọc được những dòng tâm sự của những người bị bệnh giống e e lại lo! Mặc dù e biết đau ốm mấy, cần phải lạc quan, có niềm tin vào bs....

E đang có 1 mối quan hệ tốt, e đã có định tiến xa hơn. E đã nghĩ về tương lai... Nhưng cuối cùng e phải từ bỏ, không nói được lý do là điều e day dứt nhất! Nhưng e không thể để ngta gánh vác thay được! Ai cũng có tương lai cả :(((

Lúc e viết những lời tâm sự này cũng là lúc e đang bị cơn đau hành hạ chẳng ngủ nổi! Nghĩ tới bố mẹ già giờ vẫn p lo chạy chữa thuốc thang cho e,e thấy khó chịu lắm!

Công việc dở dang vì sức khoẻ mà ko thể theo đuổi!

Một mối quan hệ e từng gắn bó cũng ko thể tiếp tục!

E cảm thấy quá mệt mỏi và bế tắc! :(((((

E chỉ mong có a/c nào có kinh nghiệm hay có chút hi vọng về bệnh này cho e xin 1 ít thông tin, dù ít dù nhiều. Dù có đọc hàng trăm bài báo thông tin trên mạng, hay những nơi e có thể đến chữa trị e vẫn thấy thiếu! Có thể do tâm lý e bị bệnh mà như vậy! E cũng muốn cố gắng chạy chữa, được phần nào hay phần đó! :(

E cảm ơn mọi ng đã bớt chút thời gian đi qua nghe e than thở, cho e 1 chút thông tin!