Em bị mụn cóc nên dì em có chỉ cho thuốc Duofilm để bôi. Em có hỏi 1 người quen là bác sĩ da liễu thì cũng bảo là chỉ có thuốc đấy là thuốc bôi trị mụn cóc thôi. Ngoài ra thì chỉ còn cách đi bắn điện. Em có bắn điện mụn cóc 1 lần rồi. Em đã giữ gìn, kiêng cữ rất cẩn thận nhưng vẫn bị sẹo lồi nên em không muốn đi bắn nữa vì cái mụn cóc này của em rất to (chiều dài bằng chiều dài móng tay cái, đã bị từ lâu và cũng đã bắn điện 1 lần nhưng chưa mất gốc nên bác sĩ có hẹn bắn sau 3 tháng nhưng sau đó lại không đi) nên em sợ đi bắn mà bị sẹo lồi như mấy cái mụn cóc trc' thì trong rất xấu xí. Nên em chọn giải fáp bôi thuốc.

Em dùng thuốc Duofilm cũng khoảng nửa năm nay rồi. Tầm tháng 3-4 j đó. Đến cuối tháng 5 thì không biết vì sao mà ngón cái của em bắt đầu bị tróc da từ chỗ mụn cóc. Và vì rất ngứa nên em gãi đủ kiểu. Sau đó nó lây sang ngón bên cạnh, tạo thành những mụn nước nhỏ và rất ngứa. Ngón cái còn bị tróc da hoàn toàn hết đốt đầu tiên. Đầu tháng 6 em đi điều trị thì đc bảo là nhiễm trùng. Lúc da lành thì không thấy mụn cóc nhưng 1 tgian sau mụn cóc lại nổi lên. Em để cho nó hiện lên hoàn toàn thì mới bôi thuốc lại. Nhưng bôi thuốc lại thì dần dần cái chỗ mụn cóc đó nó tróc da chết ra, hiện lên những chấm máu nhỏ dưới da, rồi rỉ máu và rỉ huyết tương. Có hiện tượg nhiễm trùng thì em dừng lại không bôi Duofilm nữa mà bôi Povidine lên. Khi nó lành lại thì em lại tiếp tục bôi Duofilm (lúc bôi xong rất xót). Nhưng vì cái thuốc đó làm tróc da nên hôm sau da lại bị mỏng đi và lại dễ chảy máu. Em chỉ bôi trong vùng mụn cóc thôi chứ ko có bôi xung quanh.

Vừa nãy em có bôi thuốc thì thấy rất xót rồi sau đó là cảm thấy rất ngứa, ngứa cả ngón bên cạnh nữa. Cảm giác ngứa từ lúc bôi thuốc đến h cũng tầm 15' rồi mà chưa có bớt ngứa.

Các mẹ cho em hỏi có fải em dị ứng với thuốc này không? Nếu em dị ứng với thuốc đó thì bây giờ có còn cách nào chữa dứt mụn cóc mà không cần bắn điện không?

Em xin cảm ơn :Rose: