Chào mọi người! Mình đang chuẩn bị lập gia đình và muốn sinh em bé sớm. Mình và bạn trai quan hệ 1 tháng thả, không dùng biện pháp phòng tránh gì nhưng chưa thấy dính bầu. Chắc 1 tháng chưa ăn thua hay không canh đúng ngày rụng trứng. Mình và anh ấy đi khám thử, thì kết quả của mình là viêm lô tuyến cổ tử cung, viêm âm đạo, buồng trứng trái có nang kích trứng 19x 16mm chẳng biết có ảnh hưởng gì không nữa :(( , Anh ng yêu thì không bị vấn đề gì to tát ngoài bị nhiễm khuẩn từ âm đạo của mình thôi. Khám có thế mà hết gần 4 , 5 triệu 2 đứa. Xong bs bảo mình ở lại truyền thuốc kháng sinh, bôi thuốc vào âm đạo mất thêm 1 triệu 2 nữa... Đã nghèo lại còn chặt chém hết cả lương... xong vào xem kết quả mấy mẹ bs thúc giục áp lạnh hoặc đốt điện viêm lộ 5 củ nữa, kêu làm mất 5' thôi. Làm càng sớm càng tốt. Haz~ nhiều mẹ bị bệnh này kêu đốt điện các kiểu rất hại cho việc thụ thai và bị khô nữa... Mình sợ và thấy nghi nghi mấy bà bác sĩ trong khi thì toàn mấy mẹ Trung Quốc... Nên không dám làm, mà có nhiều bạn bị viêm nặng hơn mình mà vẫn đẻ được thôi. Giờ mình đang nản lắm, con bạn mình nó bảo đi khám bv phụ sản cho an toàn... vừa khám cái kia về chán nẫu ruột lại mất tiền. Còn chưa kể mấy bs bên Thái Hà chiều nay đi truyền thuốc tiếp làm vậy từ 3 đến 5 ngày... Mình đang k biết nên tiếp tục không hay dừng lại nữa. Tình cờ tìm đc bài viết cmt trên quảng cáo khám ở Thái hà. Bài viết giống y như những gì mình khãm. mình hoang mang quá... có mẹ nào bị viêm giống mình mà vẫn sinh bé tốt hay đã đi đốt điện áp lạnh an toàn không? bài viết mình dưới mình copy từ bạn khác, mọi ng cùng đọc nhé.

"Phòng khám lừa đảo!

Mình đưa vợ đi khám viêm lộ tuyến cổ tử cung. Vì ngại vào khám ở cơ sở nhà nước nên muốn tìm phòng khám uy tín làm cho nhanh, và cũng ko ngại tiền bạc. Lên thử search thì thấy PK Thái Hà, cũng gần nhà nên đi.

mới đến thì thái độ phục vụ chu đáo lắm, các bước đều rất tuyệt vời.

Nhưng ôi, cả xét nghiệm nước tiểu, soi nấm, lấy máu, vừa lấy xuống đã có kết quả (chưa đến 5min), tương cho 1 đống bệnh nào thiếu máu, rồi nhiễm 1 đống nấm với vi khuẩn ở cổ tử cung, bác sĩ thì bác sĩ trung quốc.

Chưa loại trừ tế bào ung thư, đã tương ngay là điều trị Viêm lộ tuyến bằng PP Leep, mình hỏi PP làm theo nguyên lý gì thì ko nói, vì trước mình có tìm hiểu thì chỉ có Áp lạnh và Laser trong phác đồ của Bộ Y Tế thôi.

Sau đó là màn bán hàng thúc giục vợ chồng mình làm luôn, nói là ko đau, 5 min xong, mai đi làm đc luôn... mình bảo ko mang đủ tiền thì bảo để lại chứng minh thư, có thể cho nợ...ý là muốn làm luôn cho nhanh. Mình thấy nghi nghi vì sao lại gấp thế, cái gì cũng có phác đồ, mình bảo để tuần sau quay lại thì lại chấm nốt thêm, sợ mình ko quay lại nên tư vấn làm vệ sinh cho vợ mình (kiểu như lấy thêm ít tiền), mặc dù mình đã nói là 2 hôm nữa quay lại khi chuẩn bị đủ tiền (chủ yếu là để tìm hiểu kỹ)

Cũng may em quách tĩnh, về nhà thì thấy ngay bài này :(

http://www.vtc.vn/tai-hoa-tu-cong-nghe-leep-o-phong-kham-trung-quoc-d85801.html

Ngẫm lại, đúng là bs toàn bác sĩ Trung Quốc, tận tình vật, hóa đơn thu tiền thì ko ghi rõ các chi phí từng xét nghiệm, ko trả kết quả. Khám bệnh chữa bệnh mà như là công nghiệp, thúc bệnh nhân làm ngay và luôn, thực chất là lừa tiền, lừa niềm tin ở những người nhẹ dạ.

Rất mong mọi người report phòng khám này, để không ai còn bị lừa nữa, đặc biệt là những bệnh nhân viêm lộ tuyến!

P/s: PP Leep chỉ dùng khi nghi ngờ và áp dụng cho điều trị Ung thư cổ tử cung."