Nữ - 20t

Khoảng mấy năm rồi em hay bị đau bụng dưới rốn, không nằm dưới quá đâu, ngay rốn xích xuống chút thôi.

Nhiều lần đi khám phụ khoa, thì 1 lần viêm CTC đã đốt laser, 1 lần nang buồng trứng uống thuốc đã khỏi. Nhưg vẫn lâu lâu lại mắc cái tình trạng đau bụng này, siêu âm thi bình thường, bs phụ khoa nói ổ bụng nhiều bộ phận lắm, em nên khám những chỗ đó xem sao.

Em hay bị đau đột xuất lắm, ko xác định cách nhau bao nhiêu ngày hay tháng, có khi đau âm ỉ, có khi đau nhiều 1 tí. Khi đói cũng đau, khi no, tùy lúc âm ỉ thôi.

Trước kia bị đi cầu có máu kèm theo phân nhưg nay đã giảm, có khi ra máu tươi cũng giảm luôn, nhưng lần nào đi xong cũng đau buốt hậu môn, ko bị lòi trĩ. Có hôm tưởng đau bụng phụ khoa chỉ âm ỉ thôi, nhưg ai ngờ vào toilet giải quyết xog thì hết đau ... Có phải là về tiêu hóa ko cac chị?

Bệnh này em đi siêu âm khám mãi ko biết bị gì, khám họ bảo đi soi đại tràng hỏi ra giá soi đến 400k, em khám ở BV tư Sư Vạn Hạnh vì phục vụ tận tình, ăn nói nhẹ nhàng như giá soi này nọ cao quá.Không biết đi soi đại tràng ở đâu tốt và giá rẻ 1 tí?

165744

Em bị đau chỗ khoang vòng tròn trong hình nè, nhất là ngay chỗ rốn xuốg 1 đốt tay ấm vô là đau lắm, hóp bụng vô cũng đau. Sáng nay đi khám phụ khoa về là nó đau luôn, kết quả khám bình thường.

Ngày 23 là ngày kinh của em nhưng giờ chưa có, với lại nói đau bụng kinh, tử vung thì phải xịt xuống dưới nhiều chứ sao đau ngay rốn đc?