Mình năm nay 34 tuổi, bị thoát vị đĩa đệm L4,L5/S1đã gần 4 tháng rồi. Ban đầu chỉ hơi tê tê chân trái, dần thì đau và tê, bây giờ thì chỉ đi được trong nhà tự lo sinh hoạt cá nhân của mình, còn lại thì gần như nằm bẹp trên giường. Hôm trước mình đi chụp ở Việt Đức kết quả cho thấy đường kính ống sống trước chỉ còn 7mm, còn có thêm nang Tarlov ở S3 đường kính 10mm nữa. Mình lấy xong kết quả thì bác sĩ hết giờ làm về mất, thấy bệnh viện đông quá nên hôm sau hốt luôn không dám quay lại, bác sĩ ở đó chắc kiệt sức, thể nào cứ thấy đưa phim thoát vị đĩa đệm là hô mổ luôn, không hỏi thêm triệu chứng lâm sàng ở mức độ nào. Mình thấy trên mạng có quảng cáo mấy loại thuốc điều trị và thực phẩm hỗ trợ điều trị thoát vị đĩa đệm như Kiện khớp tiêu thống của Học viện Quân y, Thấp diệu nang Tâm Bình, Jexmax. Các mẹ cho mình hỏi đã có ai bị giống mình dùng thuốc hay thực phẩm chức năng này chưa? Kết quả thế nào rồi? Mình mong tin các mẹ lắm, hic, nằm mãi ở nhà chẳng làm được gì chán lắm, lại sống trong đau đớn, đến bệnh viện uy tín mang theo hi vọng rồi lại thất vọng tràn trề, nhiều người khuyên không nên mổ vì sợ rủi ro liệt hoặc đau lại, nhiều người lại bảo mổ thì khỏi ngay, mình thật chẳng biết làm thế nào nữa. Mong các mẹ ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với! Thanks các mẹ nhiều!