Khoảng 8 tháng trước em có bị 1 đợt viêm họng, đã đi khám nội soi họng ở rất nhiều bệnh viện, uống rất nhiều thuốc nhưng không khỏi mà chỉ đỡ và lại tái phát lại sau đó. Họng em từ dạo đó rất nhạy cảm, uông nước đá là đau , viêm và có đờm. hơn nữa trong họng lúc nào cũng ngứa ngứa có chất nhầy màu trắng muốn khác nhổ+ ho liên tục. Gần đây khoảng 2 tháng em có vào bệnh viện tai mui họng khám , bác sĩ chẩn đoán em bị GERD/LPR ( silent reflux) tức là trào ngược âm thầm, chỉ có triệu chứng ngoài như đau họng, đờm nhiều , tăng tiết nước bọt...không có các triệu chứng điển hình như ợ nóng hay buồn nôn...

Em đã điều trị và uống thuốc giảm tiết axit dạ dày liên tục hơn 2 tháng nay tại bệnh viện 115 và đang điều tri bác sĩ Hoàng bên đại học y dược + chế độ ăn kiêng mà không thấy có dấu hiệu thuyên giảm. Không biết mọi người có ai đang mắc căn bệnh quái ác này không. Em sợ để lâu hoặc không chữa trị được axit nó gây tổn thuơng họng và hệ thống hô hấp rồi dẫn đến ung thư. Em bị stress nặng mấy tuần nay.

Bệnh này phẫu thuật Nissen có hết không mọi người ? Có ai đã từng làm phẫu thuật này chưa ? có thành công không ? bác sĩ phẫu thuật là ai vậy và ở bệnh viện nào vậy mọi người ?

Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm chữa trị cũng như tình hình của mọi người nếu vẫn còn đang mắc bệnh này.

Em xin chân thành cảm ơn.