Chào mọi người, topic năm ngoái mình đã hỏi mọi người cách trị bênh xoang khổ sở ra sao, mà mãi không khỏi . Mình cứ nghĩ chắc phải theo mình đến hết đời. Những ai đã từng bị xoang cảm giác khó chịu dư lào chắc cũng đều biết. Mùa đông không thở nổi bằng miệng, lúc nào cũng khụt khịt như người bị ốm nói ko ra hơi :))

Cũng là người chăm chỉ theo dõi trên mạng ( bỏi vì hơi tự kỷ nên có nhiều thời giản rảnh rỗi lắm ), mình theo dõi 1 bạn có công thức trị xoang bằng rượu gấc, Mình đã thử và mùa đông năm nay MÌNH THÀNH CÔNG RỒI NHAAAAA

Cách làm cực kỳ đơn giản và dễ thực hiện vì thế mọi người có thể áp dụng để chữa khỏi căn bệnh khó chịu này.

Nguyên liệu: 20 – 25 hạt gấc

Cách làm: Đem nướng sém đen phần vỏ toàn bộ số hạt gấc trên. Và sau đó bạn đem giã nhỏ ra các hạt trên (Lưu ý lấy hết không bỏ vỏ).

Tiếp theo bạn đem phần giã nhỏ đó đem ngâm với rượu ngon theo lượng vừa đủ dùng. Ngâm trong 2 ngày liên tục để hạt gấc phát huy hết công dụng.

Cách dùng: Bạn dùng tăm bông thấm dung dịch và bôi lên sống mũi. Đợi trong 3 phút để thuốc tác dụng và ngấm vào. Sau đó bạn sẽ thấy dịch viêm chảy ra thì xì nhẹ và cố gắng xì mũi nhiều lần để dịch viêm ra hết.

Đêm ngủ, bạn lấy bông cắt ra thành từng miếng đổ 1 ít rượu gấc vào bông rồi đắp lên sống mũi, ban đầu thì thấy hơi cay cay sống mũi nhưng sau khi dịch ra thì ok vô cùng.

Cảnh báo mình bị say hơi rượu gấc hôm đầu tiên đắp lên mũi, từ 8h tối nằm tít đến sáng hôm sau. Đấy, rất là đơn giản vậy thôi và giờ mùa đông mình khỏi nỗi lo khụt khịt, Nhưng ấy vậy đi đâu mình cũng mang theo lọ xịt mũi, vì mình rất nhạy cảm với bụi, mùi mới.. hơi tý là hắt hơi. Mình cứ đề phòng cho chắc ăn hihihi

Chúc các mẹ và mọi người thành công !