Chào mọi người, trong lần tình cờ đọc được bài viết về lợi ích của tinh nghệ với sức khỏe con người. Lo cho ba mẹ khi mà tuổi càng tăng thì huyết áp, đường huyết, mỡ trong máu cũng vùn vụt tăng theo, cộng thêm gần đây có nhiều người qua đời vì ung thư làm cho một đứa con gái chưa đầy 20 tuổi như em sắp mọc tóc bạc luôn rồi ạ. Thế nên em muốn mua tinh nghệ cho ba mẹ uống đều để bồi bổ sức khỏe, nhưng đến công đoạn tìm mua thì mới làm em sắp phát điên đây huhu.

Em lên Google và tìm với từ khóa "mua tinh nghệ uy tín" thì thông tin hiện ra ồ ạt làm em hoang mang cực độ. Trang web nào cũng có tên miền rõ ràng trông rất đáng tin cậy, ai cũng tự nhận sản phẩm của mình là chất lượng nhưng giá thành thì mỗi nơi một giá?! Định mua ở nơi này thì thấy nơi kia giá cao hơn, em bỏ ngay bên rẻ vì nghĩ rẻ chắc không chất lượng bằng mắc, rồi lại xem trên diễn đàn có rất nhiều chị em mua bị hố với giá trên trời mà tinh nghệ.... dưới đất. Rồi có người nói chỗ này giả, chỗ kia giả trong khi toàn là chỗ em nghĩ là uy tín >.< Xem các chị tranh cãi về tinh nghệ như thế nào mới là loại tốt làm em suýt xỉu, người thì nói nó vàng đậm, người nói loại thượng hạng là vàng nhạt, có chị nói loại siêu tốt có màu vàng cam, và còn vô vàng thứ để tranh cãi như mùi, vị,... Ôiii nếu mua đắp mặt thì em mua cái gì cũng được, miễn sao không phải bột nghệ gia vị ngoài chợ là được, còn đằng này em muốn mua để "Tía Má" uống trường kì thiên thu nên em phải lựa thật kỹ. Sau 1 ngày đọc và đọc từ diễn đàn đến web bán hàng, em vẫn chưa biết MUA TINH NGHỆ HIỆU GÌ, Ở ĐÂU, NHƯ THẾ NÀO MỚI LÀ AN TOÀ HIỆU QUẢ ĐUNG ĐẮN ? Mong mọi người rủ lòng thương mà giúp em gỡ rối! Nhất là những ai ĐÃ UỐNG, ĐANG UỐNG, UỐNG TRƯƠNG KỲ hay có người thân đã, đang dùng tinh nghệ hãy cho em lời khuyên về nơi mua tinh nghệ, những trang web bán tinh nghệ đáng tin tưởng. Emcảm kích mọi người rất rất nhiều!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trambap12