Em năm nay 20t , chưa lập gd và chưa qhe bao giờ ạ

Trước kia em có dùng danie 35( 1 vỉ là 21 viên)
để ổn định chu kì KN và giảm đau bụng khi kì kinh, em dùng đến vỉ thứ 2 .Khi dùng đến vỉ thứ 2 , em uống hêt đến viên thư 15 thì em dừng lại vì thấy tăng cân nhanh quá. Tuy chỉ tăng 2kg nhưng em cảm giác người và nhât là mặt cứ căng tròn ra trông thấy í ạ, thế nên vỉ tuy còn 6 viên của 6 ngày còn lại em cũng bỏ luôn . hix .

Cho em hỏi là , bây giờ em muốn chuyển sang thuốc DROSPERIN vì nghe nói thuốc này ko làm tăng cân, mà giá cũng chỉ nhỉh hơn danie tẹo thôi, thì ngày đầu kì kinh tới em uống ngay đc ko, hay lại fai đợi tới kì sau nữa . Tại ở vỉ thuốc danie cũ, em bỏ dở nên khó tính ngày quá, bt thì sau khi hêt 1 vỉ, fai chờ 7 ngày sau mới đc uống lại. TRong khi em chưa uống hêt vỉ cũ, còn dư 6 viên đã bỏ rồi , nên ko biêt ngày đầu tiên của kì kinh tới, có nên chuyển đổi thuốc hay ko nữa/

Các chị nào rành về uống thuốc này tư vấn cho em với nhé ! Và chị nào đã từng uống thuốc DROSPERIN cho em xin ý kiến nhé, em nghe nói nó ko làm tăng cân . Chứ các thuốc TT khác làm tăng cân, mặt mũi rồi người ngợm căng tròn lên như nhợn ý :(( nhìn xấu xấu :-s

Mong mọi ng tư vấn cho em ạ ! Cám ơn mọi người