Chào mọi người trên diễn đàn. Em mở thớt này rất mong được mọi người giúp đỡ.Em hiện nay đang rất hoang mang và cần lời tư vấn từ mọi người, hiện tại em đang ở đà nẵng. Cách đây ko lâu đi khám bệnh ở da liễu tư nhân là bị chàm mãn tính, em bị cách đây nửa năm, đột nhiên có. Biểu hiện bệnh : Da khô, bong tróc, nứt nẻ rất khó chiu, mà mỗi lần nứt ra thì đau lắm, tuy không bị ngứa nhiều, nhưng càng ngày càng lan ra hơn. Uống thuốc + bôi tuýp Talimus 0,1% nhưng chẳng thấy ăn nhằm gì. Nếu trước chỉ bị 1 ngón, giờ là gần như đầu ngón tay nào cũng bị. Được người khác mách, Em đã có sử dụng một loại thuốc mẹo của một người (thuốc da truyền), và thấy khá hơn rõ rệt, da không bị khô và tróc nữa, nhưng được 1 thời gian lại đâu vào đấy. Tốn tiền, tốn thời gian (đã gần nửa năm) mặc dù ai cũng khặng định dùng là sẽ dứt hẳn--> giờ em stress cực độ :((. Hoang mang, Giờ em rất muốn mọi người tư vấn giúp em 1 nơi nào/ một bác sĩ nào uy tín ở Đà Nẵng, hay mẹo nào đó có thể giúp em chữa dứt bệnh này. Em cảm ơn rất nhiều.