Các bác ạ, cách đây hơn 2 năm em có đi công tác tại Mỹ. Ừ thì chẳng lẽ con dâu đi công tác ở Mỹ mà về không có quà biếu bố mẹ chồng à. Nên chuẩn bị về Việt Nam em có tham khảo mấy anh chị Việt Kiều làm cùng hãng bên đó tư vấn nên mua quà gì biếu bố mẹ chồng. Các chị tư vấn em mua 1 hộp suplement có chứa Glocosamin. Sản phẩm này được chiết xuất hoàn toàn tự nhiên, chị ấy bảo các cụ nhà mình ở Việt Nam thời tiết thay đổi vả lại cộng thêm tuổi già nên các khớp hết đã bị thoái hóa hoặc cấu trúc khớp đã bị thoái hóa cùng với tuổi già mà mỗi khi thời tiết thay đổi rất đau, có người sưng lên không đi được. vì vậy em đã mua đúng 2 hộp về biếu mẹ chồng em và bà nội của chồng em.

Ngày đó em cũng chẳng để ý lắm, đến sau này trong đợt về quê cưới đứa em thì các cụ nhà em kể lại rằng uống thuốc đó tốt lắm. Mẹ chồng em uống sau đó không bị đau nữa và không bị sưng. Còn bà nội chồng em có cho một vài anh em trong họ bị đau uống thử và cũng thấy đỡ đau hơn nhiều. Nên đợt đó các cụ hỏi em có mua giúp được không? nhưng nói chung các cụ ở quê thấy khỏi thì hỏi vậy thôi vì em biết một số cụ sẽ không có điều kiện mua được vì thuốc này khá đắt.

Em nhớ là hộp thuốc đó 170 viên mà người Việt Nam mình thì chỉ nên dùng 1 viên/1 ngày là đủ cung cấp 1500mg Glucosamin để giúp vững chắc cấu trúc xương khớp.

Nên theo kinh nghiệm của em nếu các bác có người thân bị đau và xưng khớp nên mua thuốc glucosamin để các cụ bổ xung hàng ngày.

Đợt vừa rồi mẹ đẻ em bị đau và buốt cánh tay, đầu gối nhìn bà nâng tay mà em cũng cảm nhận được rằng chắc cụ đau lắm. May em cũng tìm mua được cho bà 1 hộp, bà nhà em uống được hơn 10 ngày thì bà điện bảo đỡ đau nhiều, đứng lên ngồi xuống không cần phải chống tay mới đứng dậy được.

Vì vậy các bác thử mua thuốc glucosamin cho các cụ bị các bệnh về khớp xem sao.