E có nhiều mụn nhỏ li ti ở sinh dục(ở môi nhỏ và cửa mình) mụn bọc đầu trắng, chìm dưới da ko nặn được, ko đau, đôi khi hơi ngứa, khi bị kích ứng thì hơi dầy cộm lên khó chịu, mụn đã tồn tại 3 năm rồi. Mới đầu em lo lắng vô cùng, em nghĩ đó là biểu hiện của sùi mào gà. Em đi khám PK thì bsĩ nói là do viêm nhiễm bên trong chảy ra mà thành, có bác sĩ thì nghi ngờ em có HIV nên sinh mụn. E đã thử máu ko có HIV(vợ chồng e rất chung thủy) em bị nhiễm khuẩn thôi.

E đã khám tại viện Da liễu quốc gia ( Phương Mai, HN) bác sĩ cho biết em bị chàm âm hộ, bác sĩ nói những mụn này ko mất đi đc, em phải xác định sống chung với nó, nó cũng ko ảnh hưởng gì tới sinh sản. E có hỏi nguyên nhân thì bsĩ cho biết là e bị viêm tắc tuyến mồ hôi sinh dục. Nghĩa là những tuyến mồ hôi dưới da bị viêm tắc nên mới sùi lên mụn.

E đã từng hỏi ý kiến các mẹ trên dd về bệnh này nhưng hình như ko có ai bị như em cả. Mới rồi em có nghe nói đến bệnh ung thư âm hộ, e thấy hơi sợ. Vì thỉnh thoảng e có cảm thấy hơi đau nhức bộ phận sinh dục (phần bên ngoài, như môi lớn, môi nhỏ, phần mu) và phần cửa mình của e khá nhỏ chật, khi quan hệ rất khó và e hay bị sưng đau do ở cửa mình mỗi khi xxx

E kể lể hơi dài dòng, mong có mẹ nào biết về bệnh này thì chia sẻ với e, e cảm thấy chỉ có e bị bệnh này thôi, thật ko hiểu làm sao