Hôm nay mình muốn chia sẻ cách rửa mặt của mình cho các mẹ cùng tham khảo. Cách đây 1 năm, mình không rửa mặt theo cách mình đang rửa bây giờ. Thật buồn, hồi ấy da mình kém mịn màng , có mụn nếu không muốn nói là hơi thô và xấu xí!

Do đó mình bỏ thời gian ra tìm hiểu xem cách rửa mặt nào là hợp lý. Trước đây mình hay sử dụng nước ấm, làm sạch da không theo 1 quy tắc nào và nghĩ rằng thường xuyên thay khăn mặt như thế là ok rồi, nhưng không mình đã sai cách!

Dưới đây là cách mình đang làm

Bước 1: Mình vỗ nước lên mặt trước, cho sữa rửa mặt ra lòng bàn tay để tạo bọt, và điểm lên 2 má, trán và cằm.

Bước 2: Mình mát xa theo chiều của da các mẹ xem hình dưới đây nhé!

Đối với vùng má: Bạn luôn phải massage ở tư thế đẩy da lên phía trên ( theo hình cánh cung) không được kéo da mặt xuống, theo thời gian có thể làm tăng sự hình thành nếp nhăn. Mình mát xa theo chiều này và nhẩm trong miệng 60s

Đối với vùng trán: Mình rửa mặt theo chiều ngang, lại mát xa 60s nữa cho vùng trán

Đối với vùng cằm: tiếp tục 60s cho vùng cằm vẫn chiều cánh cung. Sau đó đến các vùng mũi, hốc mắt…..

Bước 3: mình rửa sạch lại bằng nước ấm và kết thúc bằng nước lạnh!. Cuối cùng là dùng khăn xô của trẻ em thấm khô và bôi kem dưỡng da lên để hoàn tất quá trình.

Phương pháp này kích thích tuần hoàn máu và khiến mình thực sự dễ chịu đó các mẹ à!

Mình đã sử dụng cách rửa mặt này 1 năm nay. Trộm vía mình thấy da đẹp hơn hẳn và không có mụn nhiều. Thỉnh thoảng đến chu kỳ mới nổi 1 2 em mụn rất nhỏ thôi ấy hi

Thêm 1 điều nữa, từ lúc sinh em bé tháng 11 năm ngoái cho đến giờ mình vẫn hay dùng rượu gừng nghệ 1 tuần 2 lần vỗ nhẹ lên mặt sau khi rửa mặt xong vào buổi tối. Kết hợp với thói quen uống sữa đâụ nành nữa nên da dẻ của mình bây giờ mình cảm thất rất hài lòng.