Mắt em bị đỏ lên được gần 2 tháng rồi. Em đã đi khám ở viện mắt ánh sáng (trần Cung) 2 lần, bác sỹ ở đó nói viêm kết mạc cấp, cho em 3 loại thuốc về nhỏ. Nhỏ lần 1 tầm 1 tuần khỏi, nhưng ngừng nhỏ thuốc vài ngày lại bị lại, em khám lại lần 2 và tiếp tục họ đổi thuốc cho em nhỏ, lại tuần nữa vẫn khỏi, và ngừng thuốc lại bị lại tiếp. Lần 3 em ra khám ở viện mắt TW, bác sỹ nói viêm kết mạc mạn. Và cho thuốc 3 loại để nhỏ, lần này thuốc cho nặng lắm, trong đó có 1 loại chống viêm nặng nhất, mà mỗi lần nhỏ loại đó em có cảm giác mắt rất khó chịu, như bị mờ mắt đi, nhìn rất vướng. Cũng nhỏ hết thuốc nó lại khỏi như đúng rồi, ngừng thuốc đúng 3 ngày ( trong thời gian ngừng thuốc em có nhỏ nước muối bình thường). thì nó lại đỏ mắt lại Lần 4 em đổi chỗ, khám ở viện mắt SG HN, bác sỹ đó nó bác sỹ ở viện TW cho em thuốc quá nặng, và có vẻ chẩn đoán ko đúng, vì mắt em ko phải viêm kết mạc mạn, mà là 1 loại dị ứng với cái gì đó chưa xác định được, và vì dị ứng với nó nên bị xung huyết và đỏ lên (mắt em chỉ đỏ, ko đau, ko có ghèn mắt, ko chảy nước mắt). Và kêu là trong 1 thời gian ngắn (có hơn 1 tháng) em đã nhỏ quá nhiều các loại thuốc, đều là thuốc rất tốt và đắt tiền, trong đó có thuốc rất nặng rồi. Nên giờ bác í k kê thuốc nhỏ chữa bệnh nữa, mà cho thuốc tăng điều tiết và miễn dịch cho mắt 1 lọ nhỏ và 1 loại uống. Nhưng hôm em đi khám là thứ 3 mắt nó mới hơi hơi đỏ lại, sau khi ko nhỏ thuốc bệnh nữa, chỉ dùng thuốc điều tiết mắt, nay mới thứ 6 mắt nó lại đỏ rực rỡ lên rồi. Huhu, gần 2 tháng nay lúc nào cũng ở trạng thái mắt đỏ như mắt ma cà rồng. Có ai bị như em chưa? giờ phải làm như nào mới được đây ạ? Bao giờ cái mắt của em nó mới bình thường lại được đây, em lo nó bị làm sao quá, mất mắt thì coi như toi rồi, huhu Lần đầu tiên em bị đỏ mắt, vì em vào viện chăm người nhà ở Hòa Bình, 3 ngày ở viện thì nước nôi và mọi thứ vệ sinh nó đều bẩn cả, sau 3 ngày về là em bị dính đỏ mắt luôn. Nên em nghĩ nguyên nhân do ở viện bẩn quá. Mà em ko dám tự nhỏ linh tinh (trừ nước muối) toàn đi khám rồi lấy thuốc nhỏ, thế mà sao nó mãi ko khỏi thế này chứ