Mình mổ lasik chữa cận vào tháng 9/2011 đến nay 4 tháng rồi, ban đầu sau mổ 1 tháng mắt có tình trạng nhìn ko rõ nét chữ cách ngày mình ép carrot để uống và thấy dần khá hơn. Nhưng tầm 1 tháng nay mọi sự lo âu trổi dậy mình nhận ra là vào ban đêm nhìn ánh đèn xe đi ngược chiều rất chói, đèn đỏ sau đuôi xe cũng chói, đèn giao thông thì bị nhìn 1 hóa 2, có 1 ánh đèn y như đèn giao thông mờ mờ nằm kế bên ánh đèn thật. Dạo gần đây đi ra đường ban đêm đèn nào cũng chói lóa, ánh đèn có nhiều tia hào quang xung quanh hơn sinh ra tình trạng thấy chói nhiều hơn lúc mới lasik 1-2 tháng. Mắt nhanh mỏi khi hoạt động đọc sách, vi tính... khô mắt ban ngày hết rồi nhưng sau khi ngủ dậy 2 mắt mở ra rất rát do khô. Nhìn vật 1 lúc là mắt bị mập mờ ngay, rât khó chịu.

Có bạn nào cũng lasik mà bị như vậy ko? Ko biết vụ đi ra đường ban đêm chói sáng có chữa đc ko nhỉ? hoặc có cách mổ xẻ gì nữa ko? Gần đây có tìm hiểu việc lấp thấu kính vĩnh viễn vào mắt nhưng chi phí đắt tiền hơn thì phải. Mình thấy vụ mắt này làm ngày nào cũng lo lắng, bồn chồn hết. :((