Chào cả nhà,

Vợ chồng em chỉ tránh thai bằng BCS, không uống thuốc. Hồi tháng 7 do 1 lần quan hệ ko dùng bao nên có uống thuốc tránh thai khẩn cấp(thuốc này em rất rất hạn chế uống). Thì trong tháng 7 em có kinh 2 lần, lần cuối vào cuối tháng 7 đến đầu tháng 8. Qua tháng 8 bên em thả ko áp dụng biện pháp gì nữa. Mà từ đó đến tận bây giờ em vẫn không có kinh, nhiều lần thử thai thì thấy không có thai. Đến đầu tháng Tháng 10 sau khi thấy trễ 2 tháng em có đi bệnh viện phụ sản Mê Kong để khám và siêu âm bác sĩ bảo em không có thai và bình thưởng chỉ bị buồng trứng đa nang, em có hỏi buồng trứng đa nang là gì bác sĩ nói buồng trứng đa nang là nhiều nang, cố hỏi kỹ mà bác sĩ không chịu giải thích kỹ, chỉ nói về đừng dùng biện pháp tránh thai, thả đi và không cần uống thuốc, không cần lo lắng khi nào thả 1 năm không có thai thì mới cần đi khám. Bác sĩ còn nói sau 2 tuần nữa thử que tiếp nếu có 2 vạch thì vào đây khám thai còn 1 vạch thì không cần khám, có khám cũng vậy. Và đến nay sau nhiều lần thử mà vẫn 1 vạch và cũng không có kinh. Giờ em cũng không biết làm sao, giờ quay lại bệnh viện khám thì kết quả cũng như vậy mà kinh lẫb thai cũng không thấy đâu. Chị nào bị giống em hay biết thì tư vấn giúp em. Nói thêm nữa là kinh nguyệt của em trước đây cũng thất thường, nhưng đây là lần đâu tiên mất kinh lâu như thế (trước em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp 1-2 lần chỉ trễ 1 tháng sau lại có lại, đây là lần đầu tiên uống mà có kinh 1 tháng 2 lần).