Căn bệnh trĩ thì phải ai trải qua rồi mới có thể biết được nó thật sự bất tiện đến thế nào. Nếu phát hiện ra sớm có khi còn phòng tránh được chứ để đến khi nó phát triển mạnh quá lòi dom ra ngoài rồi thì khi đó khó chịu và bất tiện lắm cơ.

hình ảnh

Khi trước mình cũng từng bị vấn đề này rồi may sao nó cũng mới chớm lòi ra thôi vậy mà mình đã cảm thấy khó chịu chỗ đó rồi. Việc ăn uống cũng cần phải kiêng ăn những món như rau muống, đồ nếp, họ đậu và kiêng đồ tanh từ hải sản. Nhất là công việc của mình với vị trí nhân viên văn phòng thì hầu như thời gian làm việc của mình là ngồi làm việc với máy tính có khi cả buổi không cần đứng lên ý. Có khi đang ngồi làm việc tự nhiên ngồi chạm vào chỗ đó là thấy đau quá đi thôi, dù đã thay đổi thử ngồi đủ tư thế mà cũng không bớt xíu nào hết đến là khổ.

Sau đó mình quyết định đi cắt nó đi cho thoải mái, tuy nhiên nếu không biết biết cách giữ gìn và thay đổi thói quen ăn uống để giảm trĩ đi thì một thời gian sau bệnh trĩ này chưa khỏi được dứt điểm lại ghé thăm đó nhé. Vậy nên vấn đề mình cần làm là phòng tránh trước khi bệnh trĩ đến bằng việc luôn tạo cho mình chế độ ăn uống dinh dưỡng hợp lý từ rau của quả tươi, vấn đề lợi tiêu hoá sẽ giảm được nguy cơ mắc trĩ gia tăng đó.