Mình cũng ở HN, trước mình có tật nghiên răng. Giờ ít rồi, nhưng cách đây khoảng 3 ngày cả người mệt rũ, cứ ngáp liên tục. Mà ngáp mình hay bị đau hàm bên trái. Đầu tiên mình ko chú ý lắm, nhưng suốt 3 ngày đó thấy ngáp nhiều và đau, dẫn tới mất ngủ vì đau đầu. Do đó sáng nay mình tới bệnh viên để bác sĩ khám. Sau khi kiểm tra răng và hàm, dùng một số phương pháp vật lý trị liệu, bác sĩ nha khoa nói mình mắc bệnh viêm khớp thái dương hàm trái, phải làm 1 cái máng đeo trong suốt 2 tuần, đặc biệt là khi ngủ. Hạn chế nói chuyện, mở miệng, cố gắng thả lỏng bản thân, đừng để xì trét. Tối mình phải dùng khăn mặt nhúng nc ấm, đặt lên trên chỗ bị đau vài lần. Ko đc ăn vật cứng, dai. Hạn chế nhai, cố gắng ăn mềm. Bác sĩ nói mình tuyệt đối tuân thủ, ráng làm điều trị tới cùng trong thời gian đầu. Nếu 2 tuần, uống thuốc và đã thực hiện những điều chỉ dẫn vẫn ko đỡ, tới gặp bác sĩ để khám lại.

Mình thật sự lo lắng, muốn giảm stress ko giảm nổi. Chỗ mình đang khám là ở nha phòng Minh Sinh ở gần phố hàng bông. Theo nha sĩ nói, minh ở giai đoạn đầu của bệnh nếu cố gắng chữa trị, khiêng khem thì sẽ đỡ bệnh. Tối mình có về google tìm tin, buồn vì ko có tin nhiều về những người mắc bệnh đi chữa ra sao... Tin tức ko nhiều, khiến mình lo âu thêm. Ai đã chữa bệnh thành công hay có kn thì chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.

Nếu 2 tuần, mình vẫn không khỏi chắc sẽ phải xin mọi người tư vấn địa chỉ khám bệnh tốt hơn.