- Chào các anh chị em trong diễn đàn, Mình xin chia sẻ kinh nghiệm trị SMG mà mình từng bị cách đây gần 1 năm trong 1 lần lỡ dại, và cũng đã khỏi cách đây 3 tháng, chuyện tế nhị, thầm kín và cũng rất ngại khi nói về vấn đề này, nhưng cũng hay lên diễn đàn xem thấy mọi người cũng rất mệt mỏi và khổ sở với căn bệnh này, minh không thể im lặng được, nên hôm nay mạnh dạn lập nick và chia sẻ ra cho mọi người. bị Sùi mào gà ( SMG ), lúc đầu nhỏ li ti sau này to gần bằng hạt đậu xanh nhỏ, đi khám bvien da liễu và được chỉ định đi đốt điện, nhưng vốn dĩ mình rất thích về đông y và cũng hay tìm hiểu nên quyết định không đi đốt điện mà về tự tìm tòi để trị bệnh. cũng lên mạng rồi tìm kiếm các trang web như , webtretho,...cùng với các trang web tư liệu nước ngoài để chữa căn bệnh này. Lúc đó mình rất lo lắng, vì mỗi ngày ở chỗ đó càng nhiều ra, và có mùi hôi hôi như cóc chết vậy đó, mình xem trên mạng rồi dùng nước dứa ( khóm) để bôi lên , rồi dùng nhựa đu đủ , trái sung bôi lên một thời gian dài nhưng vẫn vậy, không ăn thua gì hết. càng ngày càng thấy nản lòng, suốt ngày ngồi suy nghĩ và mặc cảm, đồng thời cũng lây cho bạn gái, cũng may đi xét nghiệm tổng quát không có bất cứ bệnh gì khác ngoài viêm gan b và SMG, sau đó mình tiếp tục tìm hiểu trên web này : https://sites.google.com/site/thaoduocsonghuong/mun-coc , nên cũng gọi cho thầy thuốc đông y và hỏi xem giá cả thế nào, và nghĩ cũng không bao nhiêu ( 1 tháng uống cả phí gửi bưu điện tận nhà là 700.000 )nên cũng thử mua uống xem sao, mình ở gần sài gòn nên phải nhờ gửi thuốc qua bưu điện, mình và bạn gái uống trong khoảng hơn 1 tháng thì bạn gái hết, các nốt sùi nhỏ dần và biến mất, bạn gái mình bị khoảng 3-4 nốt sùi bằng nửa hạt đậu xanh, còn mình thì vẫn chưa hết và ngày càng nhiều ra, làm mình rất lo lắng, sau đó mình uống thêm khoảng 2 tháng nữa nhưng cũng không ăn thua, còn bạn gái chỉ uống 1 lần duy nhất đó rồi hết hẳn không mọc lại, sau đó nghĩ sẽ không bao giờ khỏi hẳn, tư tưởng rất buồn, có lẽ do bị viêm gan b nên sức đề kháng yếu nên ko khỏi được, sau đó minh ko uống thuốc đông y đó nữa, khoảng 2 tháng sau lúc đó cũng nghĩ thôi thì đi đốt vậy, nhưng lại lên web tìm hiểu mà mình ko có đi đốt thì thấy trang web bên thọ an đường hay gì đó có nói về việc dùng nghệ uống để kìm hãm ngăn lây lan ra của virut hpv, đồng thời cũng thấy trang web nước ngoài nào đó có nói về dùng vỏ chuối để trị virut hpv, nên mình có dùng viên nang nghệ nano curcumin ( tên hộp thuốc nghệ đó là ( Cumar gold 1 hộp 275k mua ở tiệm thuốc tây lớn ) có hợp chất của hạt tiêu nên cơ thể sẽ hấp thụ chất nghệ nhanh hơn, vừa uống và mình cũng bóp 1 ít chất nghệ trong viên thuốc đó để bôi lên nốt SMG vào buổi tối, còn ban ngày thì mình lúc nào rãnh lại lấy quả chuối tiêu , loại chuối màu vàng còn gọi chuối già hương thì phải, chọn trái ương lột vỏ chuối ra lấy muỗng ( thìa ) cạo sạch lớp trắng trên vỏ và bôi lên nốt SMG , chà mạnh 1 lúc nó sẽ ra lớp nhựa có nhìu nước và dính lên nốt sùi ,sau đó để cho khô, ngày mình làm khoảng 4-5 lần , cách 2-3 tiếng lại làm như vậy. không cần phải rửa khi nào tắm thì lại rửa cho sạch sẽ, và sáng ngủ dậy vệ sinh sạch sẽ thôi, đồng thời trong khoảng thời gian này mình có nấu thêm nước sắc "bồ công anh" để uống cho tăng sức đề kháng và tiêu viêm đi, rồi uống thêm vitamin c ngày 5 viên 100mg, và thêm 2 hủ yaour ( sữa chua ) trong 15 ngày, mình dùng theo phác đồ mình tự nghĩ này khoảng hơn 1 tháng thì bắt đầu thấy chỗ đó không còn ẩm ướt và hôi nữa, ( mình bị nốt suồi ngay trên da thân DV , có 3 nốt to và nhiều nốt nhỏ li ti ), từ đó nốt sùi tư từ nhỏ lại và sạch hết, nhưng da DV thì lại mỏng và dễ trầy xước nên cẩn thận nhẹ nhàng, đến bây giờ là 3 tháng rồi không còn thấy 1 nốt nhỏ sùi nào luôn, các vết to hết sạch không có sẹo và làn da DV giờ cũng đẹp như lúc ban đầu !

Mình viết văn rất dở nên chỉ tóm lược và chia sẻ cho mọi người đọc kinh nghiệm thôi , nên mọi người thông cảm cho nếu có sai sót về ngôn từ nhe.

Nói chung Mình thấy căn bệnh này không phải khó trị mà cũng không phải dễ trị, virut hpv ở trong máu và tế bào nên nếu có đốt cũng không thể khỏi hẳn nếu hệ miễn dịch mình kém, vì thông thường theo khoa học thì 1-2 năm cơ thể con người sẽ tự đào thải virut hpv ra khỏi cơ thể, nhưng một số hệ miễn dịch kém thì ko đào thải được, quan trọng nhất là tư tưởng không để bị stress, lo sợ bệnh này, tâm lý phải thoải mái và tập thể dục sinh hoạt vui tươi mỗi ngày để cơ thể khỏe mạnh và nâng cao hệ miễn dịch thì không có bệnh nào mà không trị được hết , ^ ^ . Mình viết cũng dài rồi , nói đến đây thôi tóm lại phác đồ chủ yếu kết hợp : Nano curcumin + chuối, vitamin c, sữa chua + Bồ công anh khô + ( có thể dùng thêm thuốc đặc trị SMG của nhà thuốc bắc SongHuong đường link trên mình thấy cũng rất tốt đó ) .

Mình xin dừng tại đây, mọi người nếu ai đang bị SMG và khổ sở vì nó mãi mà không hết thì hãy trị theo mình thử xem nhe, phải kiên trì từ 1- 2 tháng. Và khi đã có kết quả cũng mong mọi người hãy chia sẻ cho nhiều người biết để ai trong chúng ta đều có 1 cuộc sống tốt đẹp , thoải mái không sợ bệnh tật nhé ! Cám ơn mọi người ...Chúc mọi người trong diễn đàn luôn vui vẻ và dồi dào sức khỏe !!!