Chào mọi người,

Em vừa được biết 1 phương pháp trị bệnh trĩ rất hay nên muốn chia sẻ với mọi người.

Bác em đợt rồi bị trĩ rất nặng, đau đớn, ra máu nhiều, chỉ định mổ. Đã lên tới giường mổ nhưng huyết áp tăng cao nên tạm hoãn. Về nhà thì được bà con bên vợ (là người Khơme) bày cho 1 phương thuốc của người Khơme. Bài thuốc gồm:

1 con lươn nhỏ (càng nhỏ càng tốt vì mỗi lần ăn phải ăn hết nguyên con từ đầu đến đuôi)

1 nắm lá nhàu.

Cách nấu: nấu tùy thích, miễn là lươn + lá nhàu được nấu với nhau.

Cách ăn: ăn hết lá nhàu, thịt con lươn ăn nguyên con, phần nào khó ăn (như đầu) thì chắp chắp nhai vài miếng cho nó đủ cả con.

Mỗi ngày ăn 1 lần, liên tiếp ngày.

Theo ông bà hay nói thì: nam 7 nữ 9 (em cũng ko hiểu lắm về số lượng này nên đừng kêu em giải thích). Nhưng theo em thì cứ ăn cho tới khi thấy hết bệnh.

Nhưng tối đa 1 liệu trình là nam 7 nữ 9. Nếu chưa hết thì nghỉ 1 tuần rồi tiếp thêm 1 liệu trình nữa.

Kết quả:

Em nêu thêm kết quả sau khi ăn để mọi người có động lực thử.

1. Bác em sau khi ăn 5 con đã khỏi bệnh hoàn toàn, sau hơn 1 năm nay không tái phát.

2. Người bạn của bác em, bị cũng nặng, đau đớn, toàn phải nằm sấp khi ngủ, sau khi ăn (em ko biết rõ nhiêu con) đã hết luôn khoảng 10 tháng nay.

3. Chú em bị mạch lươn (còn khó chữa hơn trĩ), đã mổ nhưng không hết hẳn. Sau khi mổ thì vết mổ để lại di chứng là sẹo lớn ở hậu môn. Bác em chỉ cho chú thử bài thuốc, thì sẹo đã co rút lên hẳn. Bệnh mạch lươn thì vẫn còn vì bài thuốc ko trị được bệnh này.

4. Bản thân em, do lúc nhỏ bị táo bón thường xuyên, đi làm việc văn phòng --> bị bệnh dạng lòi dom. Bệnh ko chảy máu, ko đau đớn nhưng lâu năm nên sa xuống hậu môn khá lớn, ảnh hưởng về mặt thẩm mỹ. Hôm đi khám BV Đại học Ý được, bác sĩ nói nhập viện để cắt bỏ.

Em sợ nên quyết định áp dụng bài thuốc, qua 5 con đã thấy rút lên được khoảng 50%, đang tiếp tục kiên trì ăn tiếp dù lá nhàu hơi khó ăn >.<

Vì bài thuốc cũng dễ kiếm, nên mong mọi người áp dụng thử. Em thấy căn bệnh này nhiều người bệnh nên rất muốn chia sẻ với mọi người.

Em lưu ý thêm: cách nấu để đỡ ngán thì ngày em thêm vị cari, ngày thêm ngũ vị hương, ngày thêm tương hột cho dễ ăn và bớt đi mùi lá nhàu. Em cũng google được món lươn um lá nhàu là đặc sản của vùng Cà Mau ^^

Không có kiêng kị gì nhiều cho bài thuốc, nhưng qua tìm hiểu trên mạng, thì em thấy khi ăn là nhàu nên kiêng: bia, rượu, cà phê, thuốc lá.

Bản thân em vì nghiện quá nên vẫn cà phê sữa mỗii ngày. :)

Mọng mọi ng mau hết bệnh. Nếu có kết quả tốt thì lên chia sẻ để thêm nhiều ng biết về bài thuốc này.