Chuyện là thế này. Em năm nay 26 tuổi. Em là gái Xì gòn chánh gốc nên sống chung với cái nắng, với cái nóng từ thuở bé nhưng nhờ trời mà đúng hơn là nhờ gen mà da em cũng sáng sủa không đến nỗi “ngăm ngăm da trâu” và em cũng khá là siêng chăm chút, dưỡng da đủ kiểu, da không hẳn là hoàn hảo nhưng cũng sáng và mịn màng, khá ok.

Do tính chất công việc hay đi gặp khách hàng nên phải tỉ mỉ ngồi trang điểm đủ các kiểu gần tiếng đồng hồ mới buông. Mặc dù em đã sử dụng qua nhiều loại mỹ phẩm, dòng nào cũng của Hàn Quốc cơ đấy, giá cũng 400 500k. Có mấy loại em dùng được tầm 2 – 3 tiếng là bắt đầu nhờn bóng cả mặt, gặp em lại là da hỗn hợp. Phải nói là…thất vọng tràn trề.

Cách đây 2 tháng, đi chơi với chồng thì gặp lại chị bạn cũ, thấy chị ấy da mượt quá, sáng nhìn cực mê nên mới lân la dò hỏi thì mới biết là chị đang trang điểm, mà trời ơi nhìn ai biết được đâu. Em xin chị ấy cái tên để mua về xài, nhưng mới nghe thấy lạ lạ không biết các chị, các mẹ đã nghe đến Sakura CC Cream chưa? Cái này em tìm hiểu là của thương hiệu Nhật Bản, sản xuất thì ở Hàn.