Bé nhà các mẹ đã từng bị viêm tai bao giờ chưa ạ. Như mấy hôm trước, bé nhà mình có dấu hiệu bị viêm tai, mình có đưa bé đi khám bác sỹ khám và kê đơn thuốc cho bé uống nhưng mình cũng không thấy bé đỡ nhanh cho lắm. Nghe mọi người nói là nên đưa bé đi chữa mẹo cho nhanh khỏi mà khỏi được dứt điểm chứ chữa thuốc thì cũng khỏi nhưng dễ hay bị viêm lại.

Chữa mẹo thường là những người già lớn tuổi rồi, mình thấy già đốt 1 nén hương để nó cháy có tàn nhiều rồi đưa lại gần tai bé đọc mấy câu gì đó rồi thổi cho làn khói bay về phía tai của bé. Khi đó mình nghĩ chắc gì đã chữa được khỏi cho bé không khéo bé lại bị nặng hơn vì khói bay vào tai vậy mà. Ấy vậy mà thực tế lại hoàn toàn khác so với suy nghĩ của mình nhé.

hình ảnh

Hôm sau, khi bé dậy mình thấy tai của bé bắt đầu có dấu hiệu khô lại, bớt sưng, không còn nước nhiều và bé cũng không còn kêu đau nữa. Lúc này, mình thầm cảm ơn già đó quá và nhận thấy mình đã sai khi có suy nghĩ không được tốt đã nghi ngờ về cách chữa mẹo của già. Bé nhà các mẹ chẳng may có bị viêm tai thì cũng nên tìm người chữa mẹo để bé được khỏi tận gốc nhé vì chỉ cho bé dùng thuốc tây không thôi thì dần bé cũng khỏi nhưng mình nghe nói vẫn có nguy cơ bé bị tái lại đó.